Hạch toán hàng dùng khuyến mại

• Thread starter Hoalittlefeed
  • Ngày gửi
H

Hoalittlefeed

Guest
20/9/06
5
0
0
43
Hà Nội
Công ty mình có sử dụng một số hàng mua để làm hàng khuyến mại ví dụ như khi khách hàng mua 10 chiếc thì được tặng 01 chiếc. Chi phí dùng cho quảng cáo khuyến mại này lại bị hạn mức. Mình không rõ quy định cụ thể này. Các thành viên biết rõ về đề tài này giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
Hoalittlefeed nói:
Công ty mình có sử dụng một số hàng mua để làm hàng khuyến mại ví dụ như khi khách hàng mua 10 chiếc thì được tặng 01 chiếc. Chi phí dùng cho quảng cáo khuyến mại này lại bị hạn mức. Mình không rõ quy định cụ thể này. Các thành viên biết rõ về đề tài này giúp mình với.
Từ 2004 trở ngược về trước, chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết, chi phí giao dịch, đối ngoại, chi hoa hồng môi giới, chi phí hội nghị và các loại chi phí khác được tính tối đa không quá 10% tổng số các khoản chi phí hợp lý từ khoản 1 đến khoản 10 của mục III, Phần B Thông tư số 128/2003/TT-BTC.

Theo cv 1766/TCT-ĐTNN ngày 19/05/2006, từ năm 2005, chi phí này được tính toàn bộ vào chi phí để xác định thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp nếu có đủ hoá đơn chứng từ hợp pháp theo qui định.

Thân mến

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Song Huong nói:
Theo cv 1766/TCT-ĐTNN ngày 19/05/2006, từ năm 2005, chi phí này được tính toàn bộ vào chi phí để xác định thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp nếu có đủ hoá đơn chứng từ hợp pháp theo qui định.

Nhờ anh Song Huong cho em xin công văn anh nêu ở trên. Anh gởi theo đia chỉ mail sau dùm em nhe! Em xin cảm ơn!

buunghiem@yahoo.com.vn

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
1766/TCT-ĐTNN bạn có thể tìm thấy trong website của tổng cục thuế, tuy nhiên trong trang thông tin văn bản pháp luật của webketoan bản tin đợt 1/09 có nội dung sau:
"Các chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết , chi phí giao dịch, đối ngoại, chi hoa hồng môi giới, chi phí hội nghị và các loại chi phí khác phục vụ cho bản thân công ty thì bị khống chế không quá 10% tổng số các khoản chi hợp lý theo quy định pháp luật (Theo Công văn số 3338/TCT-PCCS ngày 08 tháng 9 năm 2006)". Không biết nội dung của công văn này và 1766 cái nào có hiệu lực nữa vì mình ko có đầy đủ CV 3338/TCT, các bạn có ai có công văn này gửi cho mình với.
thanks

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
48
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Sao bạn không google nhỉ? Chưa đọc bài về động từ này của bác QQS rồi.

S

Song Huong

Cao cấp
kidmandang nói:
1766/TCT-ĐTNN bạn có thể tìm thấy trong website của tổng cục thuế, tuy nhiên trong trang thông tin văn bản pháp luật của webketoan bản tin đợt 1/09 có nội dung sau:
"Các chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết , chi phí giao dịch, đối ngoại, chi hoa hồng môi giới, chi phí hội nghị và các loại chi phí khác phục vụ cho bản thân công ty thì bị khống chế không quá 10% tổng số các khoản chi hợp lý theo quy định pháp luật (Theo Công văn số 3338/TCT-PCCS ngày 08 tháng 9 năm 2006)". Không biết nội dung của công văn này và 1766 cái nào có hiệu lực nữa vì mình ko có đầy đủ CV 3338/TCT, các bạn có ai có công văn này gửi cho mình với.
thanks
Cv 3338/TCT-PCCS trích dẫn lại điểm 11, Mục III, Phần B Thông tư số 128/2003/TT-BTC

Cv 1766/TCT-ĐTNN hướng dẫn cụ thể mục III, Phần B Thông tư số 128/2003/TT-BTC và áp dụng quyết toán thuế TNDN từ năm tài chính 2005 trở đi.

Thân mến.

Sửa lần cuối:
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
HyperVN nói:
Sao bạn không google nhỉ? Chưa đọc bài về động từ này của bác QQS rồi.

Đúng là chưa đọc bài này rồi đấy bác ạ, vì không có nhiều tgian mà, nếu mà vô được Google để tìm kiếm được thì cần gì phải hỏi xin chứ. Vì có thể người giới thiệu cái CV đã có sẵn nên mới hỏi xin thôi bác ạ.