Văn bản quy định về việc ghi ngày tháng trên sổ nhật ký chung

• Thread starter Bibi1279
  • Ngày gửi
B

Bibi1279

Guest
19/7/12
3
0
0
Hải Phòng
Các anh/chị có ai biết văn bản pháp lý hay nghị định,luật...nào quy định về việc ngày tháng ghi sổ và ngày tháng trên chứng từ trong sổ nhật ký chung có thể là trùng ngày hoặc có thể là khác ngày(với điều kiện ngày tháng ghi sổ phải là ngày sau ngày chứng từ) thì chỉ giúp em với ạ!
Em cảm ơn các anh/chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Baocaotaichinh2012

Sơ cấp
25/11/12
7
0
0
Lào Cai
Ðề: Văn bản quy định về việc ghi ngày tháng trên sổ nhật ký chung

Các anh/chị có ai biết văn bản pháp lý hay nghị định,luật...nào quy định về việc ngày tháng ghi sổ và ngày tháng trên chứng từ trong sổ nhật ký chung có thể là trùng ngày hoặc có thể là khác ngày(với điều kiện ngày tháng ghi sổ phải là ngày sau ngày chứng từ) thì chỉ giúp em với ạ!
luật kế toán là căn cứ trả lời câu hỏi của bạn, ngày ghi sổ có thể trùng ngày chứng từ hoặc sau ngày chứng từ.
3. Sổ kế toán phải có các nội dung chủ yếu sau đây:
a) Ngày, tháng ghi sổ;
b) Số hiệu và ngày, tháng của chứng từ kế toán dùng làm căn cứ ghi sổ;
c) Tóm tắt nội dung của nghiệp vụ kinh tế, tài chính phát sinh;
d) Số tiền của nghiệp vụ kinh tế, tài chính phát sinh ghi vào các tài khoản kế toán;
đ) Số dư đầu kỳ, số tiền phát sinh trong kỳ, số dư cuối kỳ.
4. Sổ kế toán gồm sổ kế toán tổng hợp và sổ kế toán chi tiết.
5. Bộ Tài chính quy định cụ thể về hình thức kế toán, hệ thống sổ kế toán và sổ kế toán.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Ðề: Văn bản quy định về việc ghi ngày tháng trên sổ nhật ký chung

Em tải quyết định 15 hay 48/2006 phần đầu bao giờ cũng có quy định này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA