Mẫu tờ khai thuế TNDN tự khai tự nộp

• Thread starter Thai9man
  • Ngày gửi
T

Thai9man

Guest
8/6/06
4
0
0
44
HCMC
Chào các bạn,

Có bạn nào đã kê khai các mẫu của thuế TNDN theo tự khai tự nộp chưa.
Hiện tại có 5 mẫu để kê khai.
Tui create cái topic này để dễ dành trao đổi trong quá trình làm các mẫu này.
Có bạn nào đã làm chưa nhỉ, có thể post lên cái mẫu cho mọi người tham khảo không?

Cảm ơn nhiều..:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thai9man nói:
Có bạn nào đã kê khai các mẫu của thuế TNDN theo tự khai tự nộp chưa.
Hiện tại có 5 mẫu để kê khai.
Theo hướng dẫn của Tổng cục thuế, liên quan đến việc kê khai thuế TNDN đối với cơ sở kinh doanh thực hiện cơ chế tự kê khai, tự nộp thuế thì chỉ có 2 mẫu biểu thôi chứ. Đó là:

- Bản xác định số thuế thu nhập doanh nghiệp tạm nộp theo quý: Mẫu số 03/TNDN-TKTN kèm theo Thông tư số 127/2003/TT-BTC ngày 22/12/2003 của Bộ Tài chính.

- Tờ khai tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp: Mẫu số 04/TNDN kèm theo Thông tư số 128/2004/TT-BTC ngày 27/12/2004 của Bộ Tài chính.

Thai9man nói:
Có bạn nào đã làm chưa nhỉ, có thể post lên cái mẫu cho mọi người tham khảo không?
Các bạn có thể lấy mẫu biểu bằng cách tải phần mềm ứng dụng tại trang Web của ngành thuế theo địa chỉ http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=32003&oid=25324. Các bạn nhớ nhìn xuống dưới cùng nhé!

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Việc kê khai thuế TNDN đối với doanh nghiệp Tự khai tự nộp như sau:
- Kê khai tạm nộp hàng quý (mẫu là Bản xác định thuế TNDN tạm nộp theo quý - theo TT 127/2003/TT-BTC)
- Kê khai thuế TNDN năm (mẫu là Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN năm - theo TT 128/2004/TT-BTC). Mẫu này dùng chung cho cả doanh nghiệp tự khai tự nộp và không tự khai tự nộp.

Mẫu biểu và hướng dẫn kê khai bạn có thể lấy trực tiếp từ các Thông tư tại trang Web của Bộ Tài chính hoặc Tổng cục thuế cho dễ.
Còn nếu bạn tải phần mềm ứng dụng HTKK tại trang Web của Tổng cục thuế về để kê khai thì phải chắc chắn rằng Cục thuế quản lý bạn đã thực hiện nhận tờ khai thuế có mã vạch.

N

nhonhan

Guest
29/10/04
6
0
0
43
HCMC
Mọi người ơi, cty mình mới hoạt động tháng 4/07, phải nộp tờ khai thuế TNDN năm 2007. Quản thuế nói phải nộp tờ khai có mã vạch. Mình đã cài phần mềm tải về từ Tổng cục thuế. Nhưng trong đó chỉ có mẫu tờ khai tạm nộp quý mà không có Tờ khai thuế TNDN năm. Bây giờ phải làm sao? Mọi người ai có kinh nghiệm chia sẻ với. Cảm ơn nhiều

N

nhonhan

Guest
29/10/04
6
0
0
43
HCMC
Trời ơi, số mình xui hay sao, chẳng có ai trả lời.

Nhưng mà mình hỏi được rồi. Phần mềm của Tổng Cục thuế không có nhưng phần mềm chỗ Chi cục cty mình thì có. Tại cái ông quản lý bảo mình đi mượn bạn bè mà không xuống hỏi phòng tuyên truyền hỗ trợ. Mình đi hỏi vòng vòng bạn bè không có, hỏi phòng tuyên truyền hỗ trợ có ngay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA