cách tính trợ cấp khi công ty giải thể?

• Thread starter hanhhanh
  • Ngày gửi
H

hanhhanh

Guest
28/9/06
3
0
0
43
Hà Nội
nhờ các anh các chị giúp em với.
công ty giải thể. trước là công ty nhà nước đứng ra làm kinh doanh.
giờ chuyển sang cổ phần.
có 2 việc em muốn hỏi:
1. cách tính hệ số trợ cấp thôi việc thế nào? người nhờ em hỏi trong công ty đã làm gần 20 năm. tính từ khi vào công ty đến hết năm 2005.
2. khi công ty vẫn giữ tên đó, nhưng những người tham gia sáng lập (mặc dù là của nhà nước nhưng chỉ có số ít người làm) không làm nữa thì có được tính thêm khoản gì không? những người ở lại làm với thuơng hiệu công ty đó phải tính thế nào?
em đang rất cần thông tin. mong mọi người giúp em trả lời sớm.em cảm ơn trước.
hanhanh.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhhanh

Guest
28/9/06
3
0
0
43
Hà Nội
không ai giúp em với ạ??
tình hình là năm 1993 công ty tách từ nhà nứoc ra làm ăn. lúc đó có 1 số vốn rồi nên coi như đấy là của tất cả mọi nguời góp vào (chia đều). đến hết 2005 thì bắt đầu chuyển đổi & tháng 10 này chuyển sang cổ phần.
vậy bây giờ chia lợi tức & trợ cấp thì tính theo hệ số luơng hay tính thế nào ạ?
mọi ngừoi giúp em với, plzzz???!!!

G

gau

Sơ cấp
6/7/06
2
0
1
45
hcm
Tiền trợ cấp thôi việc = (Tổng thời gian làm việc x Tiền lương làm căn cứ tính trợ cấp thôi việc) x ½

Trong đó:
+ Tổng thời gian làm việc là số năm người lao động làm việc tại công ty:
- Từ đủ 01 tháng đến dưới 06 tháng được tính bằng 06 tháng làm việc;
- Từ đủ 06 tháng đến 12 tháng được tính bằng 01 năm làm việc.
+ Tiền lương làm căn cứ tính trợ cấp thôi việc là tiền lương bình quân của 6 tháng liền kề trước khi chấm dứt hợp đồng lao động, có cả phụ cấp.

Đây là cách công ty mình vẫn tính, mong mọi người trao đổi thêm

H

hanhhanh

Guest
28/9/06
3
0
0
43
Hà Nội
gau nói:
Tiền trợ cấp thôi việc = (Tổng thời gian làm việc x Tiền lương làm căn cứ tính trợ cấp thôi việc) x ½

Trong đó:
+ Tổng thời gian làm việc là số năm người lao động làm việc tại công ty:
- Từ đủ 01 tháng đến dưới 06 tháng được tính bằng 06 tháng làm việc;
- Từ đủ 06 tháng đến 12 tháng được tính bằng 01 năm làm việc.
+ Tiền lương làm căn cứ tính trợ cấp thôi việc là tiền lương bình quân của 6 tháng liền kề trước khi chấm dứt hợp đồng lao động, có cả phụ cấp.

Đây là cách công ty mình vẫn tính, mong mọi người trao đổi thêm

cảm ơn anh gau,
vậy trường hợp, khi thành lập công ty có 1 số vốn ban đầu & số vốn này được tính dưới dạng chia đều cho tất cả mọi người ( ai cũng đóng góp số vốn bằng nhau khi thành lập công ty) thì có các tính khác không?
hay cái này em phải hỏi bên luật nhỉ?
các anh chị ngó qua giúp em với!!!!!

L

loan0808

Sơ cấp
15/1/10
20
1
0
TpHCM
Chào các bạn, vui lòng hướng dẫn giúp mình với.

Cty chính thức đi vào hoạt động là tháng 1 và minh cũng thử việc từ tháng đó, sau 1 tháng mình ký HĐLĐ 2 năm. Nay Cty mình đang chuẩn bị giải thể. Vì vậy, cho mình hỏi là ngoài tiên lương của tháng cuối cùng thì minh còn nhận được khoản trợ cấp nào nữa ko các bạn. (là Cty cổ phần)
Cám ơn các bạn trước nhé!!.

L

loan0808

Sơ cấp
15/1/10
20
1
0
TpHCM
sao ko ai giúp mình hết vậy?....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA