Quyết toán thuế TNDN đối với nhà thầu nước ngoài

• Thread starter mylovebabylove
  • Ngày gửi
M

mylovebabylove

Guest
28/9/06
4
0
1
40
empress
Mình đang gặp khó khăn trong việc báo cáo thuế TNDN nộp nhà thầu nước ngoài, ai có thễ giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buidung

Guest
3/12/04
5
0
1
57
VN
mylovebabylove nói:
Mình đang gặp khó khăn trong việc báo cáo thuế TNDN nộp nhà thầu nước ngoài, ai có thễ giúp mình với!
Bạn coi hướng dẩn trong thông tư 05-2005 của bộ TC về thuế nhà thầu trên website: www.mò.gov.vn nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L

levy

Guest
alo, bạn ơi hãy nêu ra cụ thể xem thế nào? bạn nói zậy mình chưa hình dung dc.ok?

M

mylovebabylove

Guest
28/9/06
4
0
1
40
empress
e bây giờ phải làm QT thuế TNDN tạm nộp Nhà thầu Nước Ngoài. Nhưng chi tiết như thế nào e cũng chưa biết làm. Mong anh (chị) giúp đỡ e với.
E không biết là QT có giống như là QT Thuế TNDN hay không! Hic

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn đã kịp xem Thông tư 05/2005/TT-BTC - Hướng dẫn chế độ thuế áp dụng đối với các tổ chức nước ngoài không có tư cách pháp nhân Việt Nam và cá nhân nước ngoài kinh doanh hoặc có thu nhập phát sinh tại Việt Nam - chưa mà kêu la thảm thiết thế?

Mình chưa kê khai thuế trong lĩnh vực này nhưng nội dung và hồ sơ quyết toán trong Thông tư này được hướng dẫn rất rõ ràng. Bạn hãy xem Thông tư này trước đã rồi hãy hỏi tiếp.

Bạn lấy văn bản tại đây:
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=18573

M

mylovebabylove

Guest
28/9/06
4
0
1
40
empress
E cảm ơn a đã quan tâm đến e. Bây giờ e phải làm QT Thuế TNDN tạm nộp nhà thầu nước ngoài( gồm 3 đối tượng) nhưng e không biết là QT có giống như QT thuế TNDN hay không?
E cũng đã xem TT05, T.A gửi cho e rùi. E cũng đang cố gắng hoàn thành. Có gì không rõ e sẽ hỏi.
E cảm ơn rất nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA