Thuế GTGT hàng Nhập khẩu

• Thread starter Ti ti
  • Ngày gửi
T

Ti ti

Guest
28/9/06
3
0
0
51
Dalat
Chào mọi người !!!!!
Tui là thành viên mới, tui đang gặp một vấn đề này ai biết chỉ cho tui vơi !!!!!
Công ty tui có nhập 01 dây chuyền dệt vải trong nước chưa sản xuất được, trong đó có một loại motơ trong nước sản xuất được vậy tui có phải kê khai thuế cho Motơ này ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Ti ti nói:
Chào mọi người !!!!!
Tui là thành viên mới, tui đang gặp một vấn đề này ai biết chỉ cho tui vơi !!!!!
Công ty tui có nhập 01 dây chuyền dệt vải trong nước chưa sản xuất được, trong đó có một loại motơ trong nước sản xuất được vậy tui có phải kê khai thuế cho Motơ này ko?
Nhập cái nào thì kê khai vào tờ khai cái đó chứ? Nếu motơ mà mua trong nước thì chỉ kê khai vào tờ khai thuế hàng tháng thôi.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bạn nói mình chưa rõ lắm. Vậy motơ đó bên bạn có nhập về ko hay là mua trong nước ?
Nếu nhập cùng dây chuyền thì bạn phải kê khai thuế GTGT, thuế NK (nếu có), nếu mua ở VN rồi ráp vào dây chuyền thì bạn kê khai thuế bình thường theo mẫu 03/GTGT hoặc 05/GTGT thôi. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ cho bạn ấy với...

T

Ti ti

Guest
28/9/06
3
0
0
51
Dalat
Tui dang thac mac la Thue Nhap khau va thue GTGT kia . Neu ma la hang hóa nhập khẩu ma trong nước sản xuất dược thì phải kê khai đóng thuế. nhưng dây chuyền của tui lại dính 01 cái motơ nên ko biết kê khai thuế hay là ko kê khai !!!!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Ti ti nói:
Tui dang thac mac la Thue Nhap khau va thue GTGT kia . Neu ma la hang hóa nhập khẩu ma trong nước sản xuất dược thì phải kê khai đóng thuế. nhưng dây chuyền của tui lại dính 01 cái motơ nên ko biết kê khai thuế hay là ko kê khai !!!!
Tớ hỏi bạn nhé, có phải bên bạn cần nhập 1 dây chuyền sản xuất nhưng trong đó có 1 cái motơ mà ở trong nước sản xuất được (nghĩa là không phải nhập khẩu)?
Vậy thì khi nhập khẩu dây chuyền sản xuất bạn chỉ cần kê khai thuế (NK nếu có) và thuế giá trị gia tăng, của dây chuyền đó.
Còn mo tơ thì bạn không cần kê khai thuế nhập khẩu vì thực tế bạn không nhập khẩu mo tơ mà.

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
Thông tư 120 có qui định: trường hợp nhập khẩu một dây chuyền máy móc đồng bộ mà trong đó có 1 bộ phận trong nước sản xuất được thì bạn vẫn được miễn thuế cho cả dây chuyền. Vì thế, bạn cần xem xét, chiếc Moto đó có là một bộ phận không tách rời của dây chuyền hay không. Nếu đúng, bạn được miễn thuế; còn nếu không, bạn vẫn phải kê khai thuế bình thường.
Good luck!