Thông báo phát hành hóa đơn của doanh nghiệp mới thành lập năm 2014

• Thread starter tranghthdl
  • Ngày gửi
M

meobong2011

Guest
28/2/14
3
0
0
binh duong
Ðề: Thông báo phát hành hóa đơn của doanh nghiệp mới thành lập năm 2014

Khoản 4 Điều 1 Nghị định 04/2014/NĐ-CP ngày 17/01/2014 sửa đổi bổ sung Nghị định 51/2010/NĐ-CP về hoá đơn có ghi: "Trước khi đặt in hóa đơn lần đầu, tổ chức có hoạt động kinh doanh, doanh nghiệp (trừ đối tượng đủ điều kiện được tạo hóa đơn đặt in) phải gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp văn bản đăng ký sử dụng hóa đơn đặt in. Trong thời hạn 5 ngày làm việc cơ quan thuế quản lý trực tiếp phải có ý kiến về việc đăng ký sử dụng hóa đơn đặt in của doanh nghiệp."
Vậy là DN mới thành lập, trước khi đặt in hóa đơn lần đầu phải gởi văn bản đăng ký và được cơ quan thuế chấp thuận thì mới được đặt in hóa đơn.
Vậy bạn cho mình xin cái văn bản đăng ký sử dụng hóa đơn đặt in đó với công ty mình cũng như công ty của bạn tranghthdl ấy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Z

zzzhang

Sơ cấp
26/2/11
20
0
1
Hà Nội

Mọi người cho em hỏi về vấn đề phát hành hóa đơn VAT
Hiện tại công ty em là công ty mới thành lập 10-01-2014, hiện đến giờ vẫn chưa có hóa đơn, em có làm hết các thủ tục hồ sơ đăng ký trên cơ quan thuế cả rồi, bao gồm mẫu 06, bản cam kết đăng ký áp dụng phương pháp tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ, trên cơ quan thuế cũng đã cho nguòi xuống xác minh địa điểm, cũng đã có giây xác nhận đi đặt in.

Đến hôm nay e lên cơ quan thuế nộp bản thông báo phát hành hóa đơn thì cơ quan thuế kiu là phải chứng minh tài sản cố định của cty phải trên 1 tỷ mới cho phát hành hóa đơn VAT, còn ko có thì chỉ đc phát hành hóa đơn bán lẻ nhưng cty mới thành lập e nghĩ làm sao có thể mua sắm tài sản trên 1 tỉ đc.

Về vấn đề này em thật sự ko hỉu, anh chị nào giải đáp thắc mắc giúp em được không ạ! Em cảm ơn nhìu

Chào bạn, mình cũng đang cần 1 bộ hồ sơ hoàn chỉnh để gửi lên thuế, bạn đã làm rồi thì gửi cho mình xin mẫu bộ hs đấy đc ko? mail: chaithuytinh.vn@gmail.com Xin cảm ơn bạn nhiều

0

01649590837

Guest
24/2/14
80
5
8
Thái Bình

Theo công văn mới nhất ngày 26/03/2014 của Bộ tài chính đối với DN thàng lập từ 01/01/2014 đến 28/02/2014 vẫn được đăng ký tự nguyện theo khấu trừ mà, có cần chứng minh tài sản gì đâu, mọi người tìm hiểu thêm xem sao, Công ty bạn t thành lập tháng 1/2014 lúc đầu không được làm khấu trừ,sau đó không phát sinh hóa đơn trực tiếp nào, sau khi có công văn đó thì lại được chuyển sang khấu trừ

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Theo công văn mới nhất ngày 26/03/2014 của Bộ tài chính đối với DN thàng lập từ 01/01/2014 đến 28/02/2014 vẫn được đăng ký tự nguyện theo khấu trừ mà, có cần chứng minh tài sản gì đâu, mọi người tìm hiểu thêm xem sao, Công ty bạn t thành lập tháng 1/2014 lúc đầu không được làm khấu trừ,sau đó không phát sinh hóa đơn trực tiếp nào, sau khi có công văn đó thì lại được chuyển sang khấu trừ
Bạn có số công văn này không? up cho mọi ng tham khảo với

0

01649590837

Guest
24/2/14
80
5
8
Thái Bình

Công văn số 3795 /BTC-TCT

H

hungnd1087

Guest
4/2/13
0
0
0
Hà Nội

Làm cái hợp đồng mua lại cái văn phòng hay nhà ở của cá nhân hơn 1 tỷ là ok. Đã đủ điều kiện rồi nhé. sau đó mấy tháng bán lại cái nhà này. còn về phần tiền nong như thế nào chắc mọi người sử lý thấy đơn giản hơn phải ko!

girlbg

girlbg

Trung cấp

Cả nhà cho em hỏi cty mẹ ở HN vẫn tự in hóa đơn: Nay thành lập thêm chi nhánh ở 1 tỉnh khác,,,
Thì chi nhánh đó :
sử dụng hóa đơn tự in mới, ( dấu treo của chi nhánh) và có cần đk của chi nhánh để in, phát hành hóa đơn ko? ( chi nhánh có mst riêng, con dấu riêng, gdkkd riêng)
Em đang chuẩn bị thủ tục thông báo phát hành hóa đơn cho chi nhánh mới,,, mà ko biết cần những

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

Cả nhà cho em hỏi cty mẹ ở HN vẫn tự in hóa đơn: Nay thành lập thêm chi nhánh ở 1 tỉnh khác,,,
Thì chi nhánh đó :
sử dụng hóa đơn tự in mới, ( dấu treo của chi nhánh) và có cần đk của chi nhánh để in, phát hành hóa đơn ko? ( chi nhánh có mst riêng, con dấu riêng, gdkkd riêng)
Em đang chuẩn bị thủ tục thông báo phát hành hóa đơn cho chi nhánh mới,,, mà ko biết cần những

Em chào chị đồng hương
Cái này chị lên phòng ấn chỉ hỏi trực tiếp cho dễ. Hôm nay em đi thấy rất nhiều cty có câu hỏi tương tự như chị đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA