Tình bạn là gì nhỉ

• Thread starter huemis
  • Ngày gửi
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thật, thu6 thấy mình vậy cũng đủ quá rồi, cứ chi kết bạn tùm lum, nội cái chuyện nhớ ra tên cũng đủ làm mình stress. Vả lại, nếu kết bạn mà ko thật lòng, ko đối xử bằng cái tâm, thì thôi, đừng kết bạn nữa, vương vấn chi mấy lời hờ hững cho mệt mỏi...
Đối với thu6, vậy đã đủ rồi, đó chính là lý do vì sao thu6 kín kẽ và ko muốn giao lưu thêm nữa, chính xác hơn, thu6 đang trong giai đoạn khủng hoảng...cái gọi là bạn, hicx

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyet Giang

Guest
4/9/06
11
0
0
www.webketoan.com
thu6tudo nói:
Thật, thu6 thấy mình vậy cũng đủ quá rồi, cứ chi kết bạn tùm lum, nội cái chuyện nhớ ra tên cũng đủ làm mình stress. Vả lại, nếu kết bạn mà ko thật lòng, ko đối xử bằng cái tâm, thì thôi, đừng kết bạn nữa, vương vấn chi mấy lời hờ hững cho mệt mỏi...
Đối với thu6, vậy đã đủ rồi, đó chính là lý do vì sao thu6 kín kẽ và ko muốn giao lưu thêm nữa, chính xác hơn, thu6 đang trong giai đoạn khủng hoảng...cái gọi là bạn, hicx
Thu6 có vẻ bi quan quá nhỉ. Chắc là chỉ ở một giai đoạn nào đó thôi. Mong là bạn sẽ sớm lạc quan hơn và tin vào tình bạn ...

T

trinhthuhuyen

Guest
13/9/06
10
0
0
Cát Bụi
Tình bạn là gì???? tôi xin được định nghĩa theo quan điểm của riêng tôi như sau:
" tình bạn là một bài ca
tình bạn là một loài hoa không tàn "

tôi không có nhiều bạn, nhưng tôi lại có một người tri kỷ . hình như là tôi được sinh ra là để làm bạn với nó và nó được sinh ra là để làm bạn của tôi :two:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
thu6tudo nói:
Kiểu này chắc trước ra đường , thấy ai cũng ra bắt tay kêu "Bạn" thế nên giờ :rotfl:
Mà bạn thì nó có nhiều kiểu lắm : Bạn làm ăn, bạn xã hội, bạn nhậu.....:angel:
Mà ko nhớ tên thì " A , mày hình như là bạn tao. Tên gì thế " :rotfl:

B

blueremembrance

Trung cấp
Bạn như năm ngón tay trên một bàn tay, ngón dài ngón ngắn, không lồng vào nhau nhưng luôn bên cạnh nhau.

Ai bảo tôi nhiều bạn lắm nghĩa là người đó không có bạn. Người đó chỉ có bè mà thôi. Bởi thế tình bạn mới quý. A friend in need is a friend indeed.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thu6 chả có gì mà bè cả, hicx...Bạn thân thu6 chỉ có 3, nhưng mỗi người một xứ rồi, muốn gặp cũng khó.
Thu6 là chúa quên...tên, đến nỗi đang nói chuyện với bạn, nói 1 hồi, quay qua...ko nhớ nổi tên nó là gì,thế nên..ko ít lần bị ăn liếc, ăn nhéo ...và cả ăn đá!
Uh, cái tính thu6 thấy ai cười...thân thiện ( theo đánh giá của riêng thu6 thôi)...là xong rồi...nhào vô...rồi thành bè luôn! Cái này cần hạn chế, hạn chế!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hôm nay, thằng bạn gọi điện nói có chuyện quan trọng muốn nói. Bực mình lắm, vì vốn chả ưa mấy người như vậy, bèn từ chối...Song, mất công mang tiếng trong đám bạn cũ, bèn nhắn lại là đồng ý...
Mệt cả người, nghe nó nói chuyện này chuyện kia, rồi cười nham nhở, nó hỏi: " Có ngừơi yêu chưa?", nghe là muốn đập, bèn đáp luôn: " Xin lỗi, mấy chuyện này ko thích trả lời, tuỳ suy nghĩ thôi, nghĩ là có thì có, mà ko thì ko!".
Nghĩ đến anh mà đau cả lòng...Hoá ra, ko phải lúc nào mình muốn cũng được, cũng phải duy trì cái gọi là bạn cũ, hicx, mệt quá. Bực quá, xoá luôn số nó, khỏi mất công suy nghĩ và cũng chả liên lạc làm gì!
Một kiểu bạn, một kiểu đối xử...

U

Uyen

Guest
thu6tudo nói:
Hôm nay, thằng bạn gọi điện nói có chuyện quan trọng muốn nói. Bực mình lắm, vì vốn chả ưa mấy người như vậy, bèn từ chối...Song, mất công mang tiếng trong đám bạn cũ, bèn nhắn lại là đồng ý...
Mệt cả người, nghe nó nói chuyện này chuyện kia, rồi cười nham nhở, nó hỏi: " Có ngừơi yêu chưa?", nghe là muốn đập, bèn đáp luôn: " Xin lỗi, mấy chuyện này ko thích trả lời, tuỳ suy nghĩ thôi, nghĩ là có thì có, mà ko thì ko!".
Nghĩ đến anh mà đau cả lòng...Hoá ra, ko phải lúc nào mình muốn cũng được, cũng phải duy trì cái gọi là bạn cũ, hicx, mệt quá. Bực quá, xoá luôn số nó, khỏi mất công suy nghĩ và cũng chả liên lạc làm gì!
tên này có vẻ hắc xì dầu wa nhỉ. tình bạn hay tình yêu đều xuất phát từ trái tim, từ sự đồng cảm. khi bạn yêu quý 1 ai đó thật lòng thì bạn sẽ có 1 tình bạn chân thành:two:
--------------------------------------
có bạn thì thế này:beernow: , còn ko có bạn thì phải thế này:food-smil
bạn chọn cái nào?
:sad:

T

tonglutinhta

Guest
15/8/06
69
0
0
38
hà nội
Bạn nó cũng có nhiều góc cạnh như tình yêu vậy, thực tế ngày nay có nhiều dạng bạn bè: bạn học, bạn đồng nghiệp ......những mối quan hệ đó thực chất giống như là xã giao vậy. Còn tình bạn thực sự thì lại khác rất nhiều và để có được nó còn khó hơn tìm được tình yêu!

S

sky-blue

Guest
Tình bạn như bún riêu.
Tình yêu như hủ tiếu.
Cuộc đời không thể thiếu.
Hủ tiếu và bún riêu.​
Quá đơn giản phải không các bạn!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Sky nói đúng ý thu6 quá, thu6 cực kỳ mê bún riêu và hủ tiếu, và ko thể ko ăn khi về quê, hicx...nhắc tới lại nhớ quê quá, huhu...
Tình bạn như bát bún riêu
Bún bao nhiêu cọng có bấy nhiêu tình...

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
thu6tudo nói:
Sky nói đúng ý thu6 quá, thu6 cực kỳ mê bún riêu và hủ tiếu, và ko thể ko ăn khi về quê, hicx...nhắc tới lại nhớ quê quá, huhu...
Tình bạn như bát bún riêu
Bún bao nhiêu cọng có bấy nhiêu tình...
Bún trôi cổ họng chúng mình
mang theo tình bạn lung linh...dạ dày
Ví tình ví bạn thế này
tôi e rằng bạn có ngày...bụng to.
:dzo:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Rằng to thì bụng đã to,
Ăn rồi hẵn tính...khéo lo thế nhở?
Bạn mình như thể bài thơ..
Nâng niu từng chữ, chăm lo từng lời!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
thu6tudo nói:

Bó tay!

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
hai đứa làm bạn từ lâu
thuở đầu ba dzá...đá cầu, bắn bi
dzị mà hình chẳng lưu chi
khi buồn tao biết lấy gì ngó đây
---------
hai đứa làm bạn đã lâu
tao thời xa xứ lâu lâu mới về
tay mang hành lý nặng nề
đến nhà lại bảo mày về đi con
-----------

tao đi tính cũng đã lâu
giờ về chốn cũ thì đâu gặp mày
bây giò mày đã phát tài
còn tao xa xứ có ngày ăn xin

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Là tui đây,
Sắp sinh nhật cô rồi, tôi ko biết nên tặng gì cho cô đây...khó quá đi mất, ai bảo tui là bạn thân của cô chứ, hức hức.
Tui chỉ còn nhớ chúng mình quen nhau vì tui chọc cô với thằng cha ấy, mà lẽ ra tui ko nên làm vậy. Tui đã vô tình làm cô khổ suốt mấy năm trời, mấy năm trời tui thấy cô chờ đợi mỏi mệt thằng cha ấy, thật ko xứng 1 chút nào.
Không biết bao lần tui định khuyên cô bỏ ý định ấy, song lại chả biết mở miệng ra sao, cô thì vẫn thế, hớn hở khi nhận được 1 chút thông tin về thằng chả, 1 kẻ vô tâm và ko thèm để ý tới cô tẹo nào. Tui còn nhớ như in cảm giác cười không nổi... khi nhận tin nhắn của cô:" K ơi, tui vui lắm, tui mới gặp ổng trên mạng, ổng sẽ gửi hình cho tui.Đang ăn bánh mì mà tui thấy vui như đi hội", pó tay.
Hôm nay, cô lại thông báo là cô yêu người khác, bạn của thằng chả, người mà cô quen chủ yếu để lấy thông tin về thằng cha ấy...Tui lặng cả người, và tui giận cô ghê gớm, tui chả thèm nhắn tin hay gửi thư cho cô nữa...Cô biết là tui giận và xin lỗi tui, nhưng thực ra tui vẫn giận cô lắm, cho đến tận bây giờ.
Thật khổ khi cứ phải giận người bạn thân của mình, có lẽ mình nên nói cho nhỏ biết tâm trạng của mình.
Phải, sinh nhật này tui sẽ viết cho cô 1 lá thư nói về suy nghĩ của tui, rằng tui ko đồng ý cách cô làm khổ bản thân mình như vậy, cần phải thế ko hả?
Tui là kiểu bạn gì chứ? Thật tệ hại...

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Tình bạn là gì?
bạn tình chăng?!? :wall:
ack ack ack mọi sự ích kỷ đều trở nên vô nghĩa...

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
tocdai_friendly nói:
Tình bạn là bạn chứ không phải bè
Ơ hay....không bè thì sao là bạn được nhỡ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA