Cách định dạng file XML?

• Thread starter ngoctramnguyen
  • Ngày gửi
ngoctramnguyen

ngoctramnguyen

Cao cấp
2/11/13
295
4
18
TP.HCM
Chào các bậc tiền bối cho em hỏi em làm quyết toán thuế TNCN nhưng khi kết xuất ra dạng XML em mở ra xem thì thấy file để dạng truy cập internet, toàn là hàm số thui vậy em nộp dạng đó wa iHTKK được không ?
Hay phải mở ra dạng nào, em thấy trên thanh thông tin nó bảo để ngăn chặn thông tin của bạn bị xâm nhập nên hiển thị dạng đó giờ em nhấn vào chỗ allow blocked content cho bnos hiển thị rồi nộp hay sao ?làm xong lâu rồi mà chưa dám nộp !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tomatominh

Trung cấp
7/4/11
98
3
18
35
da nang
Ðề: Cách định dạng file XML ?

Vẫn gửi theo file MXL đấy nha bạn, bạn phải kết xuất ra dạng này thì cơ quan thuế mới đọc được, còn kết xuất bình thường thì thuế không đọc được khi tải về đâu.

ngoctramnguyen

ngoctramnguyen

Cao cấp
2/11/13
295
4
18
TP.HCM

Vẫn gửi theo file MXL đấy nha bạn, bạn phải kết xuất ra dạng này thì cơ quan thuế mới đọc được, còn kết xuất bình thường thì thuế không đọc được khi tải về đâu.

tomatominh ơi, dạng xml mình kết xuất ra để nguyên hay chỉnh gì nữa không bạn, vì em thấy nó không hiển ra nội dung.
Mà toàn là hàm <chữ xanh > rồi < chữ đà>

T

tomatominh

Trung cấp
7/4/11
98
3
18
35
da nang

Kệ nó chứ, đừng chỉnh sửa, có một số doanh nghiệp thấy như vậy nên chỉnh sửa lại cho đúng thì bên cục thuế họ khôg đọc được, vậy nên bạn cứ để như vậy và nộp đi thôi.

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên
Ðề: Cách định dạng file XML?

Ban oi tờ khai và 05A đều kết xuất ra XML, thế có phải kết xuất cả ra PDF và gửi nữa không

T

tienlothi

Sơ cấp
28/3/13
13
0
0
36
22 Ho Giam

Mình kết xuất ra XML khi bấm vào mình không đọc được các bạn cho mình xin ý kiến với ạ

V

Vân Nguyễn

Guest

Mình kết xuất ra XML khi bấm vào mình không đọc được các bạn cho mình xin ý kiến với ạ

Kết xuất XML bạn không đọc được là đúng rồi, quan trọng là bạn gửi thành công thì TCT đọc được nên bạn yên tâm nha.

T

tienlothi

Sơ cấp
28/3/13
13
0
0
36
22 Ho Giam

Kết xuất XML bạn không đọc được là đúng rồi, quan trọng là bạn gửi thành công thì TCT đọc được nên bạn yên tâm nha.

Cảm ơn bạn nha. Vậy là mình yên tâm rồi...........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA