Tương lai của bạn ?

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Đã bao giờ bạn thử hỏi mình:

Tương lai bạn sẽ như thế nào chưa?:inlove:

Bạn sẽ trả lời ngay rằng: Tương lai thì làm sao đoán được biết được. Tôi biết và muốn bạn thử tưởng tượng ra tương lai của bạn.
Có thể ngay bây giờ bạn đã chuẩn bị những điều mà tương lai bạn sẽ hướng tới.

Bạn sẽ trở thành một ông giám đốc kinh doanh, :dance2:
Một bà giám đốc market tinh,
Một kế toán trưởng giỏi,
Một nhân vật nổi tiếng hay đơn giản chỉ là một nhân viên mẫn cán.

Còn về mái ấm nhỏ của riêng bạn?

Bạn mơ ước một người vợ đảm đang hay một ông chồng biết chăm lo gia đình.
Bạn thích có mấy đứa con? Thích có nhiều con trai hay con gái.
Tên nào bạn sẽ đặt cho con mình:Một cái tên mỹ miều, một cái tên thể hiện bãn lĩnh hay một cái tên đầy ý nghĩa.

Hãy tưởng tượng và cùng chia sẻ nào!:blushings

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Có nhất thiết phải làm thế này không?
Muốn người khác chia sẻ ít ra mình cũng phải sẻ chia chứ!
Thấy em này từ ngày vào phút nghỉ ngơi - thư giãn, toàn bắt anh chị em, cô dì chú bác chia sẻ kinh nghiệm, sở thích,...... mà chẳng thấy em ý có ý kiến ý cò gì hết cả.
Đề nghị em này làm rõ lại tư tưởng bản thân trước khi post bài nhé!
:wall: :wall: :wall: :wall: :wall: (mình rất ghét dùng cái này nhưng mỗi lần đọc topic nào của em này đều muốn thế=========> Bực!)

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
Thôi bác ơi, trẻ con đang ở tuổi lớn ham học hỏi nên thông cảm bác ạ. Mình động viên trẻ con một chút cho bọn trẻ nó phấn khởi, ko có lại khổ thân. Nó mà khóc thì ai mà dỗ dành cho được cơ chứ!

B

blueremembrance

Trung cấp
Thế tocdai đã bao giờ nghe bài "Quesera" chưa? What will be, will be. Cái gì đến sẽ đến, cái gì không đến là không đến.

Có một quyển sách nào đó viết rằng:" Đừng bao giờ cố gánh gánh nặng của quá khứ khi bạn không cần phải gánh. Cũng đừng bao giờ quá tính toán cho ngày mai bấp bênh chưa tới". Sống ở hiện tại và hướng tới tương lai tốt hơn đó. Cuộc sống bận rộn, lo toan. Con người có thời gian kiểm điểm lại mình trong quá khứ để rút ra bài học, nhìn nhận mình ở hiện tại để biết mình đang có gì, cần có gì, planning cho kế hoạch sắp tới một cách rõ ràng và thận trọng. Thế là tốt lắm rồi đó

Còn ngồi tưởng ở tương lai gì nữa? Mơ tưởng mình là ai? Thứ 2 hàng tuần, mời bạn đón xem chương trình 'Ai là ai" nhé!

That's rite Blue, learn from yesterday, live for today, and hope for tomorrow... :bigok: Come what may :alcon:

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
tranchan79 nói:
Có nhất thiết phải làm thế này không?
Muốn người khác chia sẻ ít ra mình cũng phải sẻ chia chứ!
Thấy em này từ ngày vào phút nghỉ ngơi - thư giãn, toàn bắt anh chị em, cô dì chú bác chia sẻ kinh nghiệm, sở thích,...... mà chẳng thấy em ý có ý kiến ý cò gì hết cả.
Đề nghị em này làm rõ lại tư tưởng bản thân trước khi post bài nhé!
:wall: :wall: :wall: :wall: :wall: (mình rất ghét dùng cái này nhưng mỗi lần đọc topic nào của em này đều muốn thế=========> Bực!)
tương lai là sẽ đi nhậu với anh Trần Chân 1 bửa cho đã nhỉ....đồng cảm giác :wall: :wall:

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
vitconlonton nói:
tương lai là sẽ đi nhậu với anh Trần Chân 1 bửa cho đã nhỉ....đồng cảm giác :wall: :wall:
Uống RƯỢU phải để anh,bác Trần Chân mà đi uống rượu gặp Anh nhớ lúc biết liền:cool2:

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
vitconlonton nói:
hehe, có người coi thường tửu lượng của minh cơ đấy. :food-smil
hehehe!em à hình như em chưa biết TỬU LƯỢNG của anh rùi,đi hỏi bác TRần Chân thử nghe,NHỚ kiểm tra sức khỏe trước khi đi kẻo............Football

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Tương lai mù mịt !

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hoadonbanle nói:
Tương lai mù mịt !
Bác này toàn nói gọn hết cỡ, nhiều khi đọc rồi...vẫn chả hiểu nói cái gì.Đề nghị lần sau bác viết có...chú thích cho rõ ràng nhá.:imwithstu

N

Nguyet Giang

Guest
4/9/06
11
0
0
www.webketoan.com
Tương lai mình sẽ thế nào nhỉ?! Cuộc đời này là một chuyến phiêu du. Đi hết con đường của mình sẽ dừng lại và tự hỏi, mình đã sống như thế nào. Có gì để hối tiếc, ...
Sao hôm nay mình nhảm nhí quá. Buồn!

Nguyet Giang nói:
Tương lai mình sẽ thế nào nhỉ?! Cuộc đời này là một chuyến phiêu du. Đi hết con đường của mình sẽ dừng lại và tự hỏi, mình đã sống như thế nào. Có gì để hối tiếc, ...
Sao hôm nay mình nhảm nhí quá. Buồn!

Sống và chiến đấu hết mình với hiện tại là happy rồi, quá khứ thì đã qua, tương lai thì chưa tới, buồn làm gì cơ chứ?! :DJ:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Tương lai là những gì mình phấn đấu từ quá khứ, từ hôm nay.... Thành bại phần lớn do mình thui….:quiet:

Cửa đời chìa khóa cầm tay
Mà sao cứ mãi loay hoay đi tìm?!

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Hôm qua tôi được bà chị đưa cho một danh sách tên con. Đọc xong oải hết cả người:
Tiêu chí vừa mạnh mẽ vừa trí tuệ vừa thể hiện tốt cả trong phong thuỷ lẫn ngoài đời.....lại còn phải rất kêu nữa. Tôi nghĩ mãi chưa ra. Nhờ cả nhà nghĩ hộ

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
tocdai_friendly nói:
Hôm qua tôi được bà chị đưa cho một danh sách tên con. Đọc xong oải hết cả người:
Tiêu chí vừa mạnh mẽ vừa trí tuệ vừa thể hiện tốt cả trong phong thuỷ lẫn ngoài đời.....lại còn phải rất kêu nữa. Tôi nghĩ mãi chưa ra. Nhờ cả nhà nghĩ hộ
Qúa đơn giản! Làm 1 quẻ ngũ linh đời người xem nó là mệnh gì. Thiếu hỏa kích hỏa, thiếu thổ kích thổ... Tìm Tên ra quẻ sinh khí, tránh ngũ quỷ…là okie thui mà! Hèhè, mất công ra phết đấy! Trai gái, ngày giờ ra sao tớ bấm quẻ cho…

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Katherine nói:
Qúa đơn giản! Làm 1 quẻ ngũ linh đời người xem nó là mệnh gì. Thiếu hỏa kích hỏa, thiếu thổ kích thổ... Tìm Tên ra quẻ sinh khí, tránh ngũ quỷ…là okie thui mà! Hèhè, mất công ra phết đấy! Trai gái, ngày giờ ra sao tớ bấm quẻ cho…
Đúng là thầy bói nhân dân !

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Anh Le nói:
Sống và chiến đấu hết mình với hiện tại là happy rồi, quá khứ thì đã qua, tương lai thì chưa tới, buồn làm gì cơ chứ?! :DJ:

Tôi đã đọc trong một tác phẩm nào đó có viết:

Hãy sống ở thể chủ động, ở cách khách quan, ở thì hiện tại, ở ngôi thứ nhất.Và hãy chọn động từ "yêu thương"

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA