Trường hợp Hoá đơn bán hàng bị thu lại ?

• Thread starter Small_candle
  • Ngày gửi
S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Cho SC hỏi trong trường hợp nào thi Cty sẽ bị thu hồi lại quyển Hoá đơn đỏ ?

Một cty hàng tháng mà ko có Doanh thu thì có bị thu lại Hoá đơn bán hàng ( HĐ đỏ ) ko ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
Mình thấy công ty mới thành lập nếu trong một tháng mà không có doanh thu là sẽ bị thu hồi lại hoá đơn đó và thanh huỷ (cắt góc). Sau này khi DN có nhu cấu xuất HĐ thi lại lên Cục thuế xin mua hoá đơn lại. Vì nếu mình không có doanh thu mà để mình giử HĐ thì cán bộ thuế không an tâm, hìiiiiii

S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Nhưg mà trường hợp mình hỏi là 1 cty TNHH thành lập đc 9 năm rồi nhưg hầu như năm nào cũng lỗ.
U có thấy có Văn Bản nào qui định trưưòng hợp nào thị bị thu lại Hoá Đơn đỏ thì bảo SC với ????

C

CHUAN_MUC

Guest
Originally posted by Small_candle@Aug 12 2003, 08:46 AM
Nhưg mà trường hợp mình hỏi là 1 cty TNHH thành lập đc 9 năm rồi nhưg hầu như năm nào cũng lỗ.
U có thấy có Văn Bản nào qui định trưưòng hợp nào thị bị thu lại Hoá Đơn đỏ thì bảo SC với ????
Vấn đề này mình chưa nghiên cứu kỹ nhưng có thể hỏi trưch tiếp cán bộ thuế tại so lại thu lại Hoá đơn theo văn bản phát luật nào còn nếu là văn bản miệng thì làm sao có hiẹu lực páht lý được. Chúng ta không nên "ngại" cán bộ thuế vì họ cũng chỉ làm theo chức trách mà thôi

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Theo mình thì ko sao cả, vì mình đã từng làm cho một cty cả năm chẳng có lấy một doanh thu ( lỗ mấy năm liên tiếp). Qly thuế ở chi cục chỉ cần cty dự tính thuế thu nhập năm sau có là được ( để đảm bảo chỉ tiêu ý mà), còn họ ko để ý những cty nhỏ đâu.

:dzo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA