Hạch toán hàng mẫu

• Thread starter Tran Thuy 2006
  • Ngày gửi
T

Tran Thuy 2006

Guest
14/8/06
14
0
0
Vũng Tàu
Chào các bạn WKT
các bạn giúp mình xử lý nghiệp vụ này với nhé:
Cty mình có nhập khẩu một số hàng từ nước ngoài và mình có chuyển trả tiền qua NH trả họ, Hàng về tới VN mình dùng làm hàng mẫu để tiếp thị bán hàng. Nhưng khi mình đưa hàng mẫu cho khách hàng mình không co xuất hóa đơn. Vậy mình có được phép đưa số tiền mà mình đã bỏ ra trả nước ngoài vào chi phí được k?
nếu không mình phải làm và hạch toán như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Tran Thuy 2006 nói:
Chào các bạn WKT
các bạn giúp mình xử lý nghiệp vụ này với nhé:
Cty mình có nhập khẩu một số hàng từ nước ngoài và mình có chuyển trả tiền qua NH trả họ, Hàng về tới VN mình dùng làm hàng mẫu để tiếp thị bán hàng. Nhưng khi mình đưa hàng mẫu cho khách hàng mình không co xuất hóa đơn. Vậy mình có được phép đưa số tiền mà mình đã bỏ ra trả nước ngoài vào chi phí được k?
nếu không mình phải làm và hạch toán như thế nào?

Bạn nhập qua đường nào mà không có chứng từ nhỉ? Nếu không có hóa đơn chứng từ thì không được hạch toán chi phí đâu nhé

hollytree

hollytree

Guest
6/4/06
48
0
0
38
tp HCM
oái, buôn bán gì như maphia thế, bạn nhập hàng mà ko qua hải quan, ko mở LC, không có chứng từ gì sao?

P

pvhung

Guest
9/11/06
7
0
0
25
138 Giangvo
nếu có chứng từ nhập khẩu, tên người nhập khẩu là cty bạn thì bạn dc htoán vào hàng hóa của cty, Khi xuất cho bạn vẫn phải có hóa đơn nếu không thì viết để đấy lưu ý vẫn có lượng và giá trị cho vào chi phí bán hàng. nếu bạn là cty KD dịch vụ nếu kg đăng ký thì chỉ dc 10% tổng chi phí bán hàng mà thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA