Không đọc được chữ trên giao diện phần mềm kê khai thuế PTKM1-2005

• Thread starter NguyenQThang
  • Ngày gửi
N

NguyenQThang

Guest
27/9/05
23
0
0
HCMC
Trước đây mình đã cài đặt và sử dụng phần mềm này, không có vấn đề gì cả. Sau này, khi cài đặt vào máy mới thì không thể nào đọc được chữ trên giao diện của tờ khai. Mình đã thử nhiều cách nhưng vẫn không xem được tiếng Việt (có hỏi qua trợ giúp của cục thuế TP.HCM). Mong nhận được sự hỗ trợ của các bạn trên diễn đàn.:quiet:

Khóa học Quản trị dòng tiền
antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Mình cũng không hiểu rõ về máy tình cho lắm nhưng cũng đã gặp phải trường hợp này. Bạn nên xem kỹ lại các thông số kỹ thuật của máy xem có đúng với các thông số kỹ thuật mà bên cục thuế yêu cầu hay không ?Nếu không đủ các tiêu chuẩn mà họ đưa ra thì máy bạn không thể sử dụng phần mềm này được.

N

nguyen dac tu

Guest
10/5/06
14
0
0
bac ninh
Tôi ở Bắc ninh không biết phần mềm này. Bạn có thể cho tôi địa chỉ để tải phần mềm này không? hay là phải mua

G

Gạch

Guest
23/2/06
24
0
0
HCM
Lỗi do người sử dụng :), đừng giận, bạn chỉ cần check lại đã có font chưa (TCVN, abc) và bộ gõ, thuần túy vậy thôi, không liên quan đến tất các v/đ gì khác.
Thật ra bạn cũng đừng băn khoăn nhiều, chỉ cần chú trọng đúng MST và số liệu chính xác là được rồi, họ cũng chẳng đòi hỏi gì hơn đâu :)

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
nguyen dac tu nói:
Tôi ở Bắc ninh không biết phần mềm này. Bạn có thể cho tôi địa chỉ để tải phần mềm này không? hay là phải mua
Nếu em đoán ko nhầm thì đó là phần mềm Hỗ trợ kê khai thuế vậy thì bác vào trang web của Tổng cục thuế để down về nhé.

C

conquytrungdu

Sơ cấp
1/12/04
43
0
6
43
PT
1 - Trước hết bạn vào setting rồi vào front, chọn install new tất cả front của PMKM vào
2 - Bạn click chuột phải vào màn hình, chọn properties, vào appearance, chọn advandce.. click vào từng ô text trong màn hình (các dòng như message text, message box, window tex, active box...,) khi click vào từng text này thì bên dưới chọ lại front là arial nhé.
Sau đó apply, ok. đợi log lại
sau đó bạn vào lại PMKM nếu thấy ok thì ngon còn không thì bó tay, bạn tìm hiểu cách khác xem
chúc bạn thành công

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=32003&oid=25324
Bạn download phần mềm hỗ trợ kê khai thuế ở đây.
Nếu bạn down về mà ko ko thì bạn phải down thêm cái file hỗ trợ đọc phần mềm này ở phí dưới (PDF write).
(chẳng biết có đúng ko vì mình down 1 cái được luôn)

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
NguyenQThang nói:
Trước đây mình đã cài đặt và sử dụng phần mềm này, không có vấn đề gì cả. Sau này, khi cài đặt vào máy mới thì không thể nào đọc được chữ trên giao diện của tờ khai. Mình đã thử nhiều cách nhưng vẫn không xem được tiếng Việt (có hỏi qua trợ giúp của cục thuế TP.HCM). Mong nhận được sự hỗ trợ của các bạn trên diễn đàn.:quiet:

Bạn gỡ phần mềm ra, khởi động lại máy.
Cài đặt lại phần mềm, sau đó install font trong bộ font của phần mềm tờ khai thuế
vào start, setting,controlpanel rồi vào font, chọn install new tất cả font của PMKM vào

Khởi động lại máy và sẽ được như ý.
Chúc thành công

N

NguyenQThang

Guest
27/9/05
23
0
0
HCMC
Phần mềm kê khai thuế !!!

Cuối cùng mình cũng cài được rồi. Nguyên nhân là do bộ Font TCVN3 của mình bị hư.
Xin chân thành cảm ơn sự nhiệt tình hỗ trợ của tất cả các bạn trên diễn đàn.

Nguyễn Quyết Thắng.:banana:

Ui, sao mọi người cứ quen dùng TCVN3 thế, sao không dùng Unicode? in ra đẹp hơn, font thì luôn sẵn có... lại work trên nhiều ứng dụng hơn.

H

halt

Guest
7/9/07
1
0
0
Tp.Dien Bienphu
Có ai tải được rồi thì post lên giùm chứ cái web site của Tổng cục thuế tệ quá, vào theo link http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=32003&oid=25324 thì hiện thông báo [I]Kiểu đối tượng không phù hợp, không hiển thị được nội dung đối tượng[/I] lúc khác vào được thì tốc độ download chậm kinh khủng mà còn ay bị out giữa chừng:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA