Doanh thu

• Thread starter trieuthao2001
  • Ngày gửi
T

trieuthao2001

Guest
3/10/06
2
0
0
Hà Nội
Cơ quan mình làm ăn với 1 đối tác hàng tháng mình xuất hóa đơn GTGT cho ho tương đương với GTGT đầu ra phải nộp. Sau đó họ xuất cho mình một HĐ GTGT của họ tương đương với GTGT đầu vào và HĐ này là giá vốn của mình. Mình đang băn khoăn việc xuất hóa đơn qua lại giữa 2 công ty này có vấn đề gì không ? Các bạn giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
xhongball

xhongball

Guest
4/10/05
85
0
0
TPHCM
trieuthao2001 nói:
Cơ quan mình làm ăn với 1 đối tác hàng tháng mình xuất hóa đơn GTGT cho ho tương đương với GTGT đầu ra phải nộp. Sau đó họ xuất cho mình một HĐ GTGT của họ tương đương với GTGT đầu vào và HĐ này là giá vốn của mình. Mình đang băn khoăn việc xuất hóa đơn qua lại giữa 2 công ty này có vấn đề gì không ? Các bạn giúp mình với
Bạn nói cụ thể được không ?

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
trieuthao2001 nói:
Bạn phải nói thực chất của vấn đề là gì thì thành viên mới giúp được bạn
Theo Gã sẹo, có hai trường hợp xảy ra, có thể hai công ty này thực chất là một và bạn làm hình thức này là để lách thuế TNDN bằng cách sân siu doanh thu của hai bên với nhau cho phù hợp.
Thứ 2 là bạn sử dụng hình thức này để thuận tiện cho một số hoạt động khác của bạn không liên quan tới cơ quan thuế mà liên quan tới đơn vị khác
Nói chung là phải giải thích khi cơ quan thuế quyết toán. Nhưng cố gắng tìm lý do thật hợp lý vào, thế thôi.
Về mặt hợp lệ thì bạn không sai nhưng về mặt hợp lý thì chưa chắc đúng. Mà yêu cầu của thuế là phải hợp lý, hợp lệ. Thế nên bạn phải tương đối cẩn thận khi đưa ra lý do.

D

Duc Hung

Guest
27/9/06
24
0
0
Thanh pho Bac Giang
trieuthao2001 nói:
Vậy việc xuất hóa đơn có cùng mặt hàng không nếu là hai đơn vị độc lập mà xuất qua xuất lại hàng tháng cùng mặt hàng chỉ khác giá là một cán bộ kế toán cũng nên xem xét.....::talk:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA