Tình Yêu Xuyên Quốc Gia,Có Hay Không???

• Thread starter okanemochi.jp
  • Ngày gửi
okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Đề tài cũng nói rõ mục đích của okenmochi.jp rồi.Vì quá thất vọng Ty^ của Mình ở Việt Nam.Okanemochi.jp đã nghĩ đến tương lai của mình có thể gắn bó với một người ngoại quốc hay không?bạn bè của Okanemochi.jp Đã có người kết hôn với người ngoại quốc rồi.Okanemochi.jp chỉ hỏi các anh các chị nghĩ gì về vấn đề này ntn?Người yêu trên mạng của Okanemochi.jp là người Nhật Bản.có ảnh Nhưng okanemochi.jp ko the post ảnh lên cho anh chị được,Mong sớm gửi cho anh chị?A and Chị có ai yêu Ngươi ngoại quốc chưa?:eek:know:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Trời! tình cảm dào dạt quá!!!!Không còn có thể nói gì hơn nữa... goodluck!

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
okanemochi.jp nói:
Đề tài cũng nói rõ mục đích của okenmochi.jp rồi.Vì quá thất vọng Ty^ của Mình ở Việt Nam.Okanemochi.jp đã nghĩ đến tương lai của mình có thể gắn bó với một người ngoại quốc hay không?bạn bè của Okanemochi.jp Đã có người kết hôn với người ngoại quốc rồi.Okanemochi.jp chỉ hỏi các anh các chị nghĩ gì về vấn đề này ntn?Người yêu trên mạng của Okanemochi.jp là người Nhật Bản.có ảnh Nhưng okanemochi.jp ko the post ảnh lên cho anh chị được,Mong sớm gửi cho anh chị?A and Chị có ai yêu Ngươi ngoại quốc chưa?:eek:know:
" đồ ngoại" tốt đấy anh ạ.
:dzo:

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Mình đã được chứng kiến nhiều đôi "yêu nhau xuyên lục địa" rồi,nhưng thường là do công việc, họ làm cùng công ty, tiếp xúc nhiều với nhau rồi nảy sinh tình cảm...Chứ kiểu yêu online như bạn thì....mơ hồ lắm.

B

blueremembrance

Trung cấp
Mọi thứ đều có thể xảy ra mà. Nhưng nếu không gặp nhau ở thực tế thì không thể biết rõ mọi thứ rõ ràng đâu.

Mình có một cậu bạn người Úc. Mình quen cậu ấy cách đây hơn 2 năm khi cậu sang Vn du lịch và minh là tour guide. Trong chuyến thăm đó. Cậu ấy đã tìm cho mình được 02 người quan trọng: người bạn gái rất thân của cậu ấy là mình (cậu ấy gọi mình là soul mate) và người vợ rất dịu dàng, biết hy sinh. Họ vừa đăng ký kết hôn tuần trước và sẽ làm đám cưới vào tháng 01.

Cậu bạn người Úc của mình còn hiểu nền văn hóa VN hơn mấy anh chàng Vn ấy chứ. Bằng chứng là trước khi kết hôn, cậu ấy không dám rủ vợ đi ra Hn thăm mình bao giờ vì "Tao biết chắc la bố mẹ nó không đồng ý, đó không phải la thói quen của người Vn".

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Yêu người ngoại quốc làm chi
Một hôm tỉnh giấc nó đi mất rồi...
Phi cơ bay vút lên trời
Để tình yêu lại một đời đa đoan!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Katherine nói:
Yêu người ngoại quốc làm chi
Một hôm tỉnh giấc nó đi mất rồi...
Phi cơ bay vút lên trời
Để tình yêu lại một đời đa đoan!

Gái nhật yêu thời sướng lắm thay
Chồng kêu 1 phát ! Dạ vâng ngay
Ngày thì giặt giũ cơm và nước
Tối lại làm nương đợi máy cày

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
cam_to_80 nói:
Gái nhật yêu thời sướng lắm thay
Chồng kêu 1 phát ! Dạ vâng ngay
Ngày thì giặt giũ cơm và nước
Tối lại làm nương đợi máy cày
Mấy ai "vợ nhật" được như Cam
Nhỏ nhỏ xinh xinh lại chăm làm
Cam to Cam nhỏ giờ ríu rít
Kể ra khối kẻ nổi lòng tham…!

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Ông bô bà bô ở nhà cứ bắt lấy vợ trong phạm vi Hà nội thôi!Vây mà okanemocho.jp lại có ý nghĩ lấy vợ ngoại quốc mới chết chứ:wall:
Yêu một người đâu phải một sớm một chiều,cũng phải đầu tư thời gian tiền của nữa chứ.Nhưng mình ko có thoi gian đi đâu cả,làm vậy sao có người yêu,học xong chắc okanemochi cũng sang bển làm,chắc lúc đó có thời gian cho Ty^nhỉ?
:sad:

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
37
DH ThangLong
okanemochi.jp nói:
Ông bô bà bô ở nhà cứ bắt lấy vợ trong phạm vi Hà nội thôi!Vây mà okanemocho.jp lại có ý nghĩ lấy vợ ngoại quốc mới chết chứ:wall:
Yêu một người đâu phải một sớm một chiều,cũng phải đầu tư thời gian tiền của nữa chứ.Nhưng mình ko có thoi gian đi đâu cả,làm vậy sao có người yêu,học xong chắc okanemochi cũng sang bển làm,chắc lúc đó có thời gian cho Ty^nhỉ?
:sad:
ok, mình tin là Ok sẽ thành công ! goodluck and try yourbest!:beernow:

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
hocon_86 nói:
ok, mình tin là Ok sẽ thành công ! goodluck and try yourbest!:beernow:
Cám ơn Hocon_86 nhé.Nhưng anh vẫn thích Vợ Việt Nam hơn.SỐ cả màFootball

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
Lấy vợ ngoại quốc ý kiến hay
Ta cũng phải liều một phen này
Thử một lần xem rồi sẽ biết
Đồ tốt thế nào sẽ rõ ngay

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
shark88 nói:
Lấy vợ ngoại quốc ý kiến hay
Ta cũng phải liều một phen này
Thử một lần xem rồi sẽ biết
Đồ tốt thế nào sẽ rõ ngay
cảm ơn bạn shark88 nhé,chắc ko cần thử đâu,yêu nhau đừng có bao giờ thử nhau làm gì cả?hãy cô gắng sống và hiểu nhau ban nhé.vì điều này okanemochi vẫn chưa làm được,xin ban đóng góp cho okanemochi nhiều kinh nghiệm nhé!:drummer:

C

ciao

Guest
20/7/06
2
0
0
Ha noi
kể ra nếu đứng trên góc độ các cụ ông cụ bà thì cũng hơi buồn khi con lấy người nước ngoài, tưởng được cô con dâu gọi dạ bảo vâng, đây bố mẹ nói con chẳng hiểu, con nói bố mẹ chẳng biết...

hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
Cô bạn thân nhất của mình yêu một anh chàng người Bỉ,mình thấy họ rất hạnh phúc,vừa rồi họ vừa về Việt Nam gần một tháng. Mình thấy rằng người ngoại quốc (cụ thể là người Bỉ như anh chàng của bạn mình sống rất có văn hóa) và điều hạnh phúc nhất như bạn mình nói đó là cô ấy luốn có cảm giác được trân trọng và yêu thương.Năm sau họ làm đám cưới, tại sao lại ko yêu được người ngoại quốc nhỉ? Nhưng mà trên mạng thì mong manh lắm, phải gặp mặt thực sự ở ngoài đời cơ.

hollytree

hollytree

Guest
6/4/06
48
0
0
38
tp HCM
Người ta nói tình yêu thì ko có biên giới, ko phân biệt tuổi tác, giàu nghèo.Hai người đến với nhau khi họ đồng cảm, và thấy ko thể thiếu nhau được.
Nhưng em nghĩ tình cảm đó chỉ là thật khi thường xuyên gặp mặt nhau, tiếp xúc với nhau ngoài đời thôi, chứ chỉ "chat" với nhau qua mạng thì ko bền vững tý nào, vì nhiều khi gặp mặt nhau chưa chắc đối phương đã nói những lời mà đã nói với mình trên mạng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA