chuyển lỗ cho doanh nghiệp mới thành lập

• Thread starter thienthanh_48
  • Ngày gửi
T

thienthanh_48

Guest
30/9/06
6
0
0
hcm
Em nghe nói là khi làm kế toán cho doanh nghiệp mới thành lập, mình phải làm báo cáo chuyển lỗ cho cơ quan thuế để khi doanh nghiệp mình bị lỗ thì được trừ vào thuế thu nhập doanh nghiệp. có đúng vậy không? và nếu làm thì mình làm như thế nào? còn việc chuyển lổ cho công ty thì cứ phải nhất thiết làm khi công ty mới thành lập hay mình làm vào một giai đoạn nào đó?
các sư huynh, sư tỷ chỉ giáo em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
thienthanh_48 nói:
Em nghe nói là khi làm kế toán cho doanh nghiệp mới thành lập, mình phải làm báo cáo chuyển lỗ cho cơ quan thuế để khi doanh nghiệp mình bị lỗ thì được trừ vào thuế thu nhập doanh nghiệp. có đúng vậy không? và nếu làm thì mình làm như thế nào? còn việc chuyển lổ cho công ty thì cứ phải nhất thiết làm khi công ty mới thành lập hay mình làm vào một giai đoạn nào đó?
các sư huynh, sư tỷ chỉ giáo em với.
Chỉ khi nào lỗ thì mới làm kế hoạch chuyển lỗ thôi, thời hạn chuyển lỗ tối đa là 5 năm, kế hoạch chuyển lỗ (nếu có) là phụ lục 01 kèm theo trong tờ khai tự quyết toán thuế TNDN nộp hằng năm, hạn chót là sau 90 ngày kể từ ngày kết thúc niên độ. Còn việc chuyển lỗ như thế nào thì bạn có thể qua box Ứng dụng pháp luật thuế -- Mục thuế TNDN để biết chi tiết hơn.:talk:

N

Nguyen Trong Ni

Guest
28/4/08
8
0
0
Hà Nội
Theo minh thi chuyen lo thu thuc cung don gian thoi, cuoi nam khi lap BCTC ban lam them phu luc trong quyet toan la duoc. sau do so lo nay duoc chuyen vao nam tai chinh sau de xac dinh so thue TNDN phai nop.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA