Hợp đồng kinh tế

• Thread starter nhloan
  • Ngày gửi
N

nhloan

Guest
22/9/06
57
0
0
Dong thap
Chào Anh, Chị, Các bạn! Mình có vấn đề này cần mọi người giúp đỡ, đóng góp ý kiến cũng như kinh nghiệm. Công ty mình mới thành lập nhưng kinh doanh ở ngành quảng cáo, vì là mới nên chưa có kinh nghiệm về các hợp đồng kinh tế nên gặp trở ngại nhiều trong kinh doanh với đối tác. Ví dụ như 2 bên đã ký hợp đồng rồi và đến khi mình đưa sản phẩm cho đối tác lúc đó cho dù sản phẩm của mình có được đối tác ưng ý nhưng cũng vẫn hủy hợp đồng mình để tự làm và làm theo ý tưởng của mình.
Mình rất đau đầu về vấn đề này. Vậy nên rất mong mọi người cố vấn giúp. Chân thành cảm ơn ( ai có mẫu hợp đồng kinh tế mới nhất cho mình xin với)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tonglutinhta

Guest
15/8/06
69
0
0
38
hà nội
"Ví dụ như 2 bên đã ký hợp đồng rồi và đến khi mình đưa sản phẩm cho đối tác lúc đó cho dù sản phẩm của mình có được đối tác ưng ý nhưng cũng vẫn hủy hợp đồng mình để tự làm và làm theo ý tưởng của mình. "

:1nono: Mình thấy bạn nêu thế này thì có nghĩa là hợp đồng ban đầu của công ty bạn không chặt chẽ đúng không? Vì khi làm SP thì lại có thêm ý tưởng cho SP đó có đúng không? :deal: Bạn nên xem lại hợp đồng và có thể làm thêm các phụ lục hợp đồng đi kèm thì tôi nghĩ bạn sẽ không phải huỷ hợp đồng như trước nữa
Còn về mẫu hợp đồng kinh tế cho quảng cáo thì tôi xin lỗi không giúp được bạn vì tôi ở lĩnh vực xây dựng.:sorry:

Chúc bạn làm tốt!:friend:

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
mình làm KT ngành in nên cũng hiểu đc sự đau dầu của bạn. Mình nghĩ trc khi làm thành phẩm cho họ bên bạn đã đc bên đối tác duyệt và ký nhận maket. Còn trên hợp đồng đã thể hiện rõ số lượng, chất liệu... thì ko có lý do gì mà họ hủy hợp đồng nếu bên bạn làm tốt. Bạn nên xem lại cách làm của bên bạn xem.
Cho mình mail của bạn mình sẽ gửi file cho. (bạn tham khảo nhé)

N

nhloan

Guest
22/9/06
57
0
0
Dong thap
gianguyen nói:
mình làm KT ngành in nên cũng hiểu đc sự đau dầu của bạn. Mình nghĩ trc khi làm thành phẩm cho họ bên bạn đã đc bên đối tác duyệt và ký nhận maket. Còn trên hợp đồng đã thể hiện rõ số lượng, chất liệu... thì ko có lý do gì mà họ hủy hợp đồng nếu bên bạn làm tốt. Bạn nên xem lại cách làm của bên bạn xem.
Cảm ơn bạn nhe! email của mình là embeyeu00@yahoo.com.vn

N

nhloan

Guest
22/9/06
57
0
0
Dong thap
gianguyen oi mình dang chờ bạn gởi mail cho mình , khi nào gởi rồi nhắn tin cho mình nhe. Cảm ơn

H

hoanghang

Guest
18/10/06
2
0
0
hà nội
gianguyen nói:

H

hoanghang

Guest
18/10/06
2
0
0
hà nội
Anh Gia Nguyen oi ban co the gui cho em mẫu hợp đòng kinh tế ko?Em cảm ơn!gửi cho minh theo dịa chỉ mail :vip198x_tn@yahoo.com.vn

N

nhloan

Guest
22/9/06
57
0
0
Dong thap
Bây giờ mình đang rất cần một bảng hợp đồng kinh tế được căn cứ vào luật dân sự để tham khảo. Anh chị em nào có làm ơn giúp mình với. Cảm ơn nhiều

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Hợp đồng kinh tế thì làm gì có mẫu cho các bạn tham khảo. Chủ yếu tự soạn ra, các điều khoản đưa ra trong hợp đồng phù hợp với mình cũng như đối tác mà thôi. Thông thường trong hợp đồng kinh tế bây giờ thường căn cứ vào Bộ luật dân sự và Luật thương mại. Nếu không ghi căn cứ vào đâu thì mặc nhiên hiểu sẽ chịu sự điều chỉnh của Bộ luật dân sự, cụ thể hơn là Luật thương mại nếu xảy ra tranh chấp.

antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Hợp đồng kinh tế cũng có mẫu đó chứ. Theo mình được biết thì Bộ luật dân sự và Luật thương mại năm 2005 có hiệu lực thi hành từ 01/01/2006 có ban hành kèm theo một số mẫu về HĐKT đồng thời cũng nêu rõ về một số chế định trong hợp đồng kinh tế và hướng dẫn kỹ thuật soạn thảo hợp đồng. Các bạn có thể mua sách của nhà xuất bản tài chính để tham khảo thêm (giá khoảng 145.000đ)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA