Giá trong quyết toán và giá trong hóa đơn có nhất thiết phải giống nhau ???

• Thread starter Ocean 13
  • Ngày gửi
B

bibit

Guest
6/1/10
3
0
0
Hải dương
Các bác am hiểu về XD cho em hỏi 1 câu ngớ ngẩn chút nha::wall:

Khi thi công 1 công trình xong, làm quyết toán hoàn công cho công trình đó thì tên hàng, khối lương, đơn giá, thành tiền trong quyết toán đó có nhất thiết phải bằng với tên hàng, khối lượng, đơn giá, thành tiền trong hóa đơn khi mình mua vật liệt không ạ ?

Em đang cần gấp, các bác trả lời sớm giúp em nhé.

Thanks các bác nhiều !

Như bạn nói thì bạn là nhà thầu thi công (B) Xây dựng công trình cho (A), khi thi công cần mua vật liệu của (C), Quyết toán công trình với A thì giá quyết toán bao nhiêu xuất HĐ từng đó. Trong hợp đồng cung cấp vật tư thiết bị giữa bên bạn và Chủ đầu tư A phải ghi rõ là cần bao nhiêu và sẽ khớp với HĐ bạn mua,còn mua vật liệu cát đá sỏi thì thừa thiếu là chuyện bình thường mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangchim

Sơ cấp
27/10/08
1
0
1
38
hanoi
Theo mình nghĩ, giá trị công trình trên hóa đơn và trên quyết toán phải khớp nhau. Một công trình có thể xuất nhiều hóa đơn xong tổng giá trị hóa đơn và giá trị trên quyết toán của tòan công trình là bằng nhau.

P

Phanthimaithuy

Guest
12/3/09
5
0
0
41
dong nai
Các bác am hiểu về XD cho em hỏi 1 câu ngớ ngẩn chút nha::wall:

Khi thi công 1 công trình xong, làm quyết toán hoàn công cho công trình đó thì tên hàng, khối lương, đơn giá, thành tiền trong quyết toán đó có nhất thiết phải bằng với tên hàng, khối lượng, đơn giá, thành tiền trong hóa đơn khi mình mua vật liệt không ạ ?

Em đang cần gấp, các bác trả lời sớm giúp em nhé.

Thanks các bác nhiều !

Bạn phải xem kỹ lại hợp đông đã ký giữa hai bên xem có phát sinh chi phí nào sẽ trừ trong hồ sơ khi quyết toán cho bên minh hay ko, khi ký hợp đồng nhưng lúc xuất hoá đơn cũng ko cần gtrị phải giống hợp đồng cũng được chỉ cần đúng với biên bản nghiệm thu hay hồ sơ quyết toán công trình thôi và đúng với hoá dơn vì trong thời gian thi công có thể phát sinh tăng hay giảm khối lượng công việc ở công trình,...theo mình biết là vậy.

D

duongdoanhnghiep

Guest
16/11/09
1
0
0
nha trang
Giá trên hóa đơn phải >= giá trị Quyết toán, tức là tối thiểu phải bằng giá trị Quyết toán. còn những trường hợp phát sinh khác thì phải căn cứ theo thỏa thuận hợp đồng khi nhận thầu.

M

Mhuong268

Guest
26/4/10
10
0
0
Hải phòng
Bên mình làm là sửa chữa tàu biển, nhưng bao giờ giá trên quyết toán cũng bằng giá trên hoá đơn. Trong một công trình bạn thi công rất nhiều hạng mục mà tờ hoá đơn thì bạn không thể kể hết, vậy thì hoá đơn phải phụ thuộc vào QT để viết. Bạn viết hoá đơn cho công trình thi công A, với số tiền B theo như hồ sơ Quyết toán và kèm ngày vào chứ. Theo mình như thế mới chuẩn và chặt chẽ. Nếu như HĐ và QT không bằng giá nhau thì bạn lấy gì để làm căn cứ. Bên mình bao giờ HĐ và QT cũng giống nhau, còn nếu có phát sinh thêm thì xuất HĐ mới thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA