Hóa đơn xuất trả

• Thread starter NTLua
  • Ngày gửi
N

NTLua

Guest
28/9/06
48
0
0
Hà nội
Các bạn cho mình hỏi!

Khi mình xuất HD cho bên cty B là ở địa chỉ cũ bây giờ cty mình chuyển địa chỉ giao dịch mới, vậy khi bên B xuất trả HD cho bên mình thì họ sẽ phải viết HD cho bên mình ở địa chỉ mới có phải không?

Hóa đơn GTGT xuất trả có cần phải kèm theo biên bản giao nhận hàng xuất trả không?
Giờ mình phải làm báo cáo thuế (tháng 10 này)thì phải xử lý HD xuất trả này như thế nào? Trong tờ khai thuế GTGT có phải ghi ở cột điều chỉnh thuế GTGT của HHDV mua vào trong kỳ trước không?

Nếu phải viết thì mình phải viết như thế nào. Mong các bạn giúp mình với...

Thân! :two:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
NTLua nói:
Các bạn cho mình hỏi!

Khi mình xuất HD cho bên cty B là ở địa chỉ cũ bây giờ cty mình chuyển địa chỉ giao dịch mới, vậy khi bên B xuất trả HD cho bên mình thì họ sẽ phải viết HD cho bên mình ở địa chỉ mới có phải không?

Hóa đơn GTGT xuất trả có cần phải kèm theo biên bản giao nhận hàng xuất trả không?
Giờ mình phải làm báo cáo thuế (tháng 10 này)thì phải xử lý HD xuất trả này như thế nào? Trong tờ khai thuế GTGT có phải ghi ở cột điều chỉnh thuế GTGT của HHDV mua vào trong kỳ trước không?

Nếu phải viết thì mình phải viết như thế nào. Mong các bạn giúp mình với...

Thân! :two:
bạn nên làm thêm biên bạn giao nhận hàng hóa xuất trả.
Bạn tìm đọc lại các topic cũ về vấn đề của bạn vì nó đã được đề cập đến nhiều nên các thành viên không tham gia vào topic của bạn nữa
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA