Giá trị [41] trên Tờ khai thuế GTGT có được ghi dấu ngoặc đơn ()?

• Thread starter trung_xerox
  • Ngày gửi
T

trung_xerox

Guest
7/7/05
20
0
0
I'm living in Ha Noi
Hiện nay em gặp một vấn đề khá lớn. Từ tháng 7/2006 đến nay em làm báo cáo thuế, em vừa tiếp nhận của một người khác. Các bác cho em hỏi ô [41] Thuế GTGT được khấu trừ kỳ này. Trong ô số [41] số tiền trong dấu ngoắc trong có được không? (Mà thuế các tháng đó là côngty em được khấu trừ, không phải nộp cơ quan thuế) số thuế em để trong ngoặc được khấu trừ đó là số thuế cty em được hoàn trả. Các bác giúp em với nhé. Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
trung_xerox nói:
Hiện nay em gặp một vấn đề khá lớn. Từ tháng 7/2006 đến nay em làm báo cáo thuế, em vừa tiếp nhận của một người khác. Các bác cho em hỏi ô [41] Thuế GTGT được khấu trừ kỳ này. Trong ô số [41] số tiền trong dấu ngoắc trong có được không? (Mà thuế các tháng đó là côngty em được khấu trừ, không phải nộp cơ quan thuế) số thuế em để trong ngoặc được khấu trừ đó là số thuế cty em được hoàn trả. Các bác giúp em với nhé. Em cảm ơn nhiều

Số liệu trong Tờ khai thuế :
Số tiền ở mã số 41 không được ghi số trong ngoặc, và mặc nhiên nó là số thuế GTGT chưa khấu trừ hết kỳ này, chứ không phải như bạn nêu.
Hỏi thêm là bạn chưa sử dụng phần mềm kê khai thuế GTGT, và phải làm excel hả?

Nếu bạn đã làm sai, đã nộp như thế thì làm lại và thay thế, nộp cho cơ quan thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA