Mua hồ sơ thầu có xuất hóa đơn đỏ không?

• Thread starter keomut
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

keomut

Guest
10/10/06
6
0
0
41
Ha noi
Công ty mình mua hồ sơ mời thầu và bên bán chỉ đưa cho Công ty mình mỗi cái phiếu thu.

Các bạn cho mình hỏi: bên bán hồ sơ thầu làm vậy có đúng không? và cái phiếu thu đó có đủ điều kiện để mình ghi nhận chi phí không?

Cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoang Diep

Guest
Mình cũng từng đi mua hồ sơ thầu rất nhiều nhưng cũng chỉ có phiếu thu thôi!
Bạn có thể hạch toán vào chi phí trả trước của Công trình đó nhé!
Chỗ mình làm là như vậy. ko bit ý kiến mọi người thế nào???:wall: :wall:

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
keomut nói:
Công ty mình mua hồ sơ mời thầu và bên bán chỉ đưa cho Công ty mình mỗi cái phiếu thu.

Các bạn cho mình hỏi: bên bán hồ sơ thầu làm vậy có đúng không? và cái phiếu thu đó có đủ điều kiện để mình ghi nhận chi phí không?

Cảm ơn mọi người.

Bên mình cũng mua Hồ sơ thầu nhiều rồi, ko có HD đâu, mà chỉ có phiếu thu thôi, nhưng để được tính vào chi phí thì trên PT đó phải đầy đủ chữ ký và con dấu của đơn vị bán.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
keomut nói:

Cảm ơn mọi người.

Phải có hoá đơn chứ, nếu chỉ có phiếu thu thì họ trốn doanh thu đấy :byebye:

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Virgin nói:
Phải có hoá đơn chứ, nếu chỉ có phiếu thu thì họ trốn doanh thu đấy :byebye:

Híc!Vậy mà em ko biết, ai có công văn hay văn bản về vấn đề này post lên cho mọi người xem với.

H

Hoang Diep

Guest
:wall: :wall: Ban hay doc kỹ lại Hồ Sơ mời thầu của Chủ đầu tư và các văn bản liên quan đến XDCB nhe! minh chưa tìm được Văn bản nào!
Mình cũng không tin tất cả các chủ Đầu tư lại "làm sai - Trốn Doanh thu" lại nhiều và giống nhau đến vậy!

B

binbi

Sơ cấp
31/10/05
38
0
6
55
da nang
công ty mình mua hst có hđ đấy. hãy yêu cầu họ xuất hđ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.