Phần mềm kế toán nếu biến mất?

• Thread starter Trương Thu Hà
  • Ngày gửi
T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Các bác ơi cho em hỏi: Mình dùng phần mềm để hạch toán,nếu chẳng may một ngày nào đó bao nhiêu dữ liệu trong đó biến mất cùng phần mềm thì phải làm sao đây? Có cách nào chặn đứng nó lại không? :eyepop:

Có khi nào trên đường đời tấp nập
Ta vô tình đi lướt qua nhau!?

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

account911

Guest
4/12/05
5
0
0
47
bảng cân đối
bạn phải sao lưu định kỳ, luôn in chứng từ, sổ sách hàng tháng, yêu cầu nhà cung cấp phần mềm có giải pháp backup/restore dữ liệu.
chúc may mắn, không bị mất số liệu

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Phần mềm cty mình mua ở chợ trời đó , từ lúc mình vào tới giờ thấy vậy rồi nên lo lắng lắm, cám ơn bạn, mình in sổ đây!:beernow:

Step to success

A

account911

Guest
4/12/05
5
0
0
47
bảng cân đối
nếu có thể bạn export tất cả ra excel, rồi lưu ra đĩa, nếu có vần đề gì thì cũng không sao. đững lo lắng qua1.

G

Goodngly

Guest
5/8/06
9
0
0
Vung Tau, Viet Nam
Bạn account911 đúng đấy, ở Cty mình trước kia vẫn làm như vậy. Lưu ra đĩa và in chứng từ theo tháng. Chúc bạn không gặp khó khăn về vấn đề này.

D

duyduong1410

Guest
1/8/06
8
0
0
hà nội
các bạn ơi tất cả các phần mềm bây giờ đều có chế độ backup dữ liệu tự động sau mỗi kỳ báo cáo mà, chương trình sẽ tự save ra một file riêng, nếu các bạn cẩn thận thì các bạn ghi ra đĩa toàn bộ DATA của chương tình thì các bạn hoàn toàn yên tâm về dữ liệu. Còn trong trường hợp mà không muón ghi ra đĩa thì các bạn copy toàn bộ chương trình từ ổ c sang ổ d và chạy file trực tiếp trên ổ d jthì toàn bộ dữ liệu của các bạn sẽ được lưu tại ổ d, trong trường hợp có cài lại win thì cũng không sợ mất dữ liệu.

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Cảm ơn những đóng góp tích cực của các bạn, mình hiểu rồi hic

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
thế nhỡ nếu có một ngày nào đó cái ổ cứng bị "nội gián" gỡ mang đi mất thì làm sao? <<< câu hỏi này mới đúng là số liệu và phần mềm tự nhiên cuốn gói đi theo phần cứng nè.

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
OldNTV nói:
thế nhỡ nếu có một ngày nào đó cái ổ cứng bị "nội gián" gỡ mang đi mất thì làm sao? <<< câu hỏi này mới đúng là số liệu và phần mềm tự nhiên cuốn gói đi theo phần cứng nè.
huhu thế thì làm thế nào chẳng lẽ cứ mỗi buổi chiều làm xong lại ôm cả ổ cứng về nhà sao.:biggrinda

K

kiennt83

Guest
3/4/06
34
1
6
Hà Nội
C1- Copy file database vào đĩa CD,USB,.. rùi mang về nhà copy vào máy ở nhà.
C2- Copy file database rùi lưu trong mail.
C3 - Làm cả 2 cách trên.
:)

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
OldNTV nói:
Hihihi vụ án này xem ra hay đấy anh nhỡ!

Thời buổi nàythì.. chỉ có thể... phòng ngừa với kẻ ngay thôi chứ chẳng thể nào....!?

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
kiennt83 nói:
C1- Copy file database vào đĩa CD,USB,.. rùi mang về nhà copy vào máy ở nhà.
C2- Copy file database rùi lưu trong mail.
C3 - Làm cả 2 cách trên.
:)
Nếu là chủ Dn, mình không trang bị ổ ghi CD cho kế toán, không nối internet đến máy của kế toán, nghiêm cấm việc sao dữ liệu đem ra ngoài nếu không có sự đồng ý của GĐ vì lý do thất thoát thông tin, nếu lỡ bạn làm tình báo kinh tế thì sao? ai biết được.

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
letmyha nói:
Hihihi vụ án này xem ra hay đấy anh nhỡ!

Thời buổi nàythì.. chỉ có thể... phòng ngừa với kẻ ngay thôi chứ chẳng thể nào....!?
Thực tế điều này hoàn toàn có thể xảy ra vì một số phần mềm kế toán có bản quyền sử dụng được xác lập theo mã số ổ cứng máy tính, mỗi mã được cấp chỉ cài được trên một máy tính và cho phép mở nhiều nguồn dữ liệu độc lập. Do đó, có khả năng xảy ra là kế toán chôm nguyên ổ cứng máy tính đã được cấp quyền cho phần mềm để về gắn vào máy của mình và ... đi làm kế toán bán thời gian cho nhiều chỗ khác mà không phải bỏ $ ra mua phần mềm. :alcon:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA