Thuế suất thuế GTGT đối với hàng tạm nhập tái xuất

• Thread starter bichvan
  • Ngày gửi
B

bichvan

Guest
22/2/06
11
0
0
hanoi
Chào mọi người, cho mình hỏi với:
DN mình kinh doanh theo hình thức tạm nhập tái xuất. Đầu vào xác định là đối tượng không chịu thuế VAT, đầu ra sẽ áp dụng thuế như thế nào: không chịu VAT hay là thuế suất VAT bằng 0%? Có phải viết hóa đơn GTGT khi xuất khẩu không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
bichvan nói:
Chào mọi người, cho mình hỏi với:
DN mình kinh doanh theo hình thức tạm nhập tái xuất. Đầu vào xác định là đối tượng không chịu thuế VAT, đầu ra sẽ áp dụng thuế như thế nào: không chịu VAT hay là thuế suất VAT bằng 0%? Có phải viết hóa đơn GTGT khi xuất khẩu không?
Thật sự là mình chưa bao giờ nghe có hình thức KD như vậy cả (có lẽ mình chưa có kinh nghiệm:wall: ), theo mình thì tạm nhập tái xuất là một hình thức phi mậu dịch, có lẽ trường hợp của bạn nói là nhập khẩu nguyên vật liệu để sản xuất hàng xuất khẩu. Như vậy thì bạn sẽ được hoàn thuế NK, thuế VAT thì còn tùy vào hàng của bạn là hàng gì. Còn nếu như không phải như vậy thì bạn xem điểm 4, mục II phần A thông tư 120/2003/TT-BTC để xem hàng hóa nhập khẩu của bạn có thuộc nằm trong số hàng hóa nhập khẩu diện không chịu thuế VAT hay không. Khi bán hàng hóa dịch vụ dù là nội địa hay XK đều phải xuất hóa đơn tất.

Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA