Chưa học Excel có nên học kế toán máy.

• Thread starter cl2
  • Ngày gửi
C

cl2

Guest
27/8/06
3
0
0
41
xứ Thanh
Em đang có ý định học kế toán máy nhưng em chưa học Excel liệu em có nên học không và em cũng đang học năm thứ 3 về kế toán thôi ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Câu hỏi "chút xíu" của bạn có thể bị quăng vào thùng rác đấy. Bạn nhớ đặt tên cho rõ nghĩa nhé.

Do khi chưa đi làm thì bạn chưa thể biết công ty mình sẽ làm họ làm tay hay làm máy (mà chắc chắn là sau này phài dùng máy tuốt) nên bạn nên học nhiều vào, càng nhiều càng tốt. Học để làm quen thôi. Còn Excel thì dù là bạn có làm sổ trực tiếp trên đó hay không bạn cũng phải tiếp xúc nhiều với nó khi làm kế toán vì vậy nên học Excel sớm bạn nhé.

S

sundaylight

Guest
17/10/06
1
0
0
Nha trang
Đúng đúng. Cho dù thế nào đi nữa thì Excel luôn cần cho công việc văn phòng. Không những cần còn quá tuyệt vời nữa. Bạn cứ học đi và nắm vững nguyên lý của nó. Sau đó cần ứng dụng gì thêm thì hỏi mọi người.
Chúc bạn thành công.
Thân.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Excel là một phần mền văn phòng rất hữu ích không cứ phải là người làm kế toán mà tất cả mọi người làm văn phòng nói chung.Càng tìm hiểu càng thấy tuyệt vời!

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Phải công nhận học giỏi được excel thi không khác nào 1 phần mềm tính toán vĩ đại, ưu điểm là không phải bỏ tiền ra mua, chỉ có điều chịu khó mà lọ mọ!

H

hoahong

Guest
16/10/06
7
0
0
nghệ an
bà con có ai biết trang web nào dạy chương trình excel thì bày cho chúng em với , muốn trang bị tay nghề mà bí quá
đa tạ
mong được chỉ giáo

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
levanton

levanton

Cao cấp
cl2 nói:
Em đang có ý định học kế toán máy nhưng em chưa học Excel liệu em có nên học không và em cũng đang học năm thứ 3 về kế toán thôi ?

Bạn học kế toán máy, sau đó hoặc đồng thời học excel cũng được. Cố gắng nhé!

C

cl2

Guest
27/8/06
3
0
0
41
xứ Thanh
Bình_OverAC nói:
Câu hỏi "chút xíu" của bạn có thể bị quăng vào thùng rác đấy. Bạn nhớ đặt tên cho rõ nghĩa nhé.

Do khi chưa đi làm thì bạn chưa thể biết công ty mình sẽ làm họ làm tay hay làm máy (mà chắc chắn là sau này phài dùng máy tuốt) nên bạn nên học nhiều vào, càng nhiều càng tốt. Học để làm quen thôi. Còn Excel thì dù là bạn có làm sổ trực tiếp trên đó hay không bạn cũng phải tiếp xúc nhiều với nó khi làm kế toán vì vậy nên học Excel sớm bạn nhé.

Cho em xin lỗi em mới vào diễn đàn và lúc post bài em vội quá , sau này em có nhiều câu hỏi khác mong các anh trả lời nhiệt tình cho em .Nếu câu nào dở quá các anh cứ nói thẳng nhé em nghĩ chắc có nhiều câu " củ chuối lắm .

levanton nói:
Bạn học kế toán máy, sau đó hoặc đồng thời học excel cũng được. Cố gắng nhé!
em cám ơn anh nhiều , em sẽ cố gắng học cả 2 cùng một lúc hy vọng sẽ giúp ích cho đời .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA