hình thức thanh toán

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi nhunganh, 18 Tháng mười 2006.

2,177 lượt xem

1. nhunganh

nhunganh Thành viên sơ cấp

em muốn hỏi là trong hợp đồng kinh tế .HÌnh thức thanh toán là tỉ giá liên ngân hàng.Khi em làm thế thì chị KT ở đây bảo là viết thế thì sẽ bị lỗ vậy trong trường hợp này thì viết như nào ạ:imwithstu

2. NTV

NTV Thành viên sơ cấp

Hình như bạn lầm giữa hình thức thanh toán và tỷ giá thanh toán phải không?????
    :two::two::two:

3. hoaanh2912

hoaanh2912 If life is so short

Cái đỏ đỏ là cái gì, tớ thường chỉ nghe thấy hình thức thanh toán là tiền mặt hoặc chuyển khoản (theo tỷ giá...) thôi chứ.

4. senhong

senhong Thành viên sơ cấp

Sáng nay mình ra bưu điện để làm thủ tục chuyển đổi hình thức thanh toán từ ủy nhiệm chi sang thanh toán bàng tiền mặt, đồng thời thanh toán luon một số khoản tiền điện thoại của công ty.Song về nhà, vào mạng kiểm tra tài khoản ngân hàng mới ngã ngửa.Cùng thời điểm thanh toán cả mình và bên ngân hàng, hai ben cùng thanh toán khoản tiền điện thoại nói ở trên. Mình đang phân vân không biết sử lý sao đây.Các bạn giải đáp giúp mình nhé!

5. nhunganh

nhunganh Thành viên sơ cấp

chít thật em viết lộn xộ wa.ý em muốn hỏi là tỷ giá thánh toán là tỷ giá liên ngân hàng

6. anhdh

anhdh Thành viên sơ cấp

Có thể vì bạn thanh toán tiền mặt trước khi bên bưu điện nhận được điện chuyển tiền từ NH, chứ không thì trên hệ thống đã báo không còn nợ cước. Nhưng không sao đâu, số tiền bạn trả thừa sẽ được trừ vào tiền cước phát sinh trong tháng sau. Mà sao bạn không đăng ký hình thức thu tại cơ quan ý, mỗi tháng đỡ mất công ra bưu điện nộp tiền.

7. anhdh

anhdh Thành viên sơ cấp

Nếu thế thì bạn hỏi chị kế toán bên bạn là, chị ý có yêu cầu thanh toán theo tỷ giá nào để đỡ bị lỗ, và thuận tiện cho việc làm kế toán của chị ý. Nhưng đôi khi tỷ giá thanh toán do khách hàng quy định thì lỗ cũng phải chịu

8. xuan84

xuan84 Thành viên thân thiết

Bên mình cũng có một lần như vậy, và phải ra bưu điện lấy tiền về thui, chứ để họ trừ vào tháng sau cũng được nhưng chưa chắc họ nhớ, nên tốt nhất mất công tý nhưng mình cũng dễ hạch toán, và đỡ phải nhớ thêm một khoản đòi nợ.