Có phải nộp thuế TNCN sau khi được chia lợi nhuận???

• Thread starter lizzi
  • Ngày gửi
L

lizzi

Guest
6/10/06
31
0
0
41
Hồ Chí Minh
Các anh chị ơi!
Cuối năm tài chính sau khi phân bổ và chia lợi tức cho các thành viên góp vốn của công ty TNHH, ví dụ 1 thành viên được chia lợi nhuận là 100 triệu đồng thì người đó có phải đóng thuế thu nhập cá nhân nữa không? (trường hợp người đó đang là giám đốc cty TNHH ở trên).

Khóa học Quản trị dòng tiền
Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Tiền đem góp vào Công ty đã nộp thuế TNDN 28%. Nếu mà còn bắt nộp TNCN nữa thì cứ đem tiền gửi vào ngân hàng hưởng lsuất cho nhàn.

Không phải nộp đâu bạn a. Gđốc cứ mang về chi tiêu nhé

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
Gau bong nói:
Tiền đem góp vào Công ty đã nộp thuế TNDN 28%. Nếu mà còn bắt nộp TNCN nữa thì cứ đem tiền gửi vào ngân hàng hưởng lsuất cho nhàn.

Không phải nộp đâu bạn a. Gđốc cứ mang về chi tiêu nhé
Nghe nói phong phanh,mọi người đang tranh cãi vệ việc hưởng lãi tiền gửi bank cũng fai đóng thuế TNCN đó:biggrinda

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
lizzi nói:
Các anh chị ơi!
Cuối năm tài chính sau khi phân bổ và chia lợi tức cho các thành viên góp vốn của công ty TNHH, ví dụ 1 thành viên được chia lợi nhuận là 100 triệu đồng thì người đó có phải đóng thuế thu nhập cá nhân nữa không? (trường hợp người đó đang là giám đốc cty TNHH ở trên).
Căn cứ vào điểm 4.11 phần I thông tư số 81/2004/TT-BTC hướng dẫn thi hành pháp lệnh thuế TNCN đối với người có thu nhập cao thì: Thu nhập cúa cá nhân đã thuộc diện chịu thuế TNDN thì không thuộc diện chịu thuế TNCN.
Nghe nói phong phanh,mọi người đang tranh cãi vệ việc hưởng lãi tiền gửi bank cũng fai đóng thuế TNCN đó:biggrinda
Cái này không phải nghe nói phong phanh mà được BTC đưa ra trong dự thảo luật thuế Thu nhập cá nhân đấy bạn ạ.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Ngoc Thu nói:
Mới chỉ là dự thảo thôi, còn chờ xem dân tình phản đối mạnh hay nhẹ. Nhưng có lẽ khó áp dụng vì nếu áp dụng chưa chắc đã thành công, các ngân hàng đang phản đối vì như thế sẽ khó huy động được tiết kiệm trong toàn dân, lãi xuất buộc phải tăng và DN đi vay sẽ mất lợi thế cạnh tranh trong WTO, mặt khác người gửi sẽ xé nhỏ các khoản gửi ở các ngân hàng khác nhau để tránh thuế.

L

lizzi

Guest
6/10/06
31
0
0
41
Hồ Chí Minh
Cảm ơn bác Hat và Gau bong (vì em không biết 2 người là nam hay nữ) rất nhiều, về vấn đề này em yên tâm rồi.
Cái gì em cũng không biết và có thể em sẽ hỏi rất nhiều trong webketoan, không biết có bị mọi người ghét không nhỉ?

P

phuong_viettic

Guest
8/12/06
16
0
0
Ha noi
em cũng đang có thắc mắc giống với bác lizzi, giờ đọc xong phần này thì em cũng tìm được câu trả lời cho mình rùi.Cảm ơn các bác rất nhìu..........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA