Yêu qua mạng - Có nên chăng....

• Thread starter sinceregirl
  • Ngày gửi
S

sinceregirl

Guest
Nhờ phương tiện thông tin ngày nay, tìm một cái nick là quá dễ dàng và rồi họ chat với nhau. Một thực tế hiện nay là nhiều người đã nói chuyện với nhau (qua Internet: YM, Skype, Google talk, MSN,..., qua điện thoại, email,..) trong một khoảng thời gian dài nhưng chưa từng gặp mặt. Có hay chăng chỉ là những tấm hình được gửi qua, gửi lại. Thế nhưng một thực tế là đã nhiều người đã trở thành bạn thân, đã có cảm tình, rồi yêu nhau,... (ảo - thực !?) và cũng đã đôi đã trở thành vợ thành chồng (đa số là nam Việt kiều lấy vợ Việt Nam cũng thông qua cách này,...). Trong số chúng ta đây (thành viên của WTK) cũng không ít người đang nói chuyện với nhiều người (dĩ nhiên là chưa gặp mặt trực tiếp bao giờ) và cũng đã có chút cảm tình đặc biệt nào đó (!?).

Mình có hỏi một số người rằng là có hay chăng một tình yêu khoảng cách, chưa hề gặp mặt nhưng vẫn hẹn thề cùng nhau sống chết - và cả hai đã nguyện là sẽ đến với nhau - họ đã thực sự có tình cảm với nhau, tin tưởng nhau. Đại đa số đã phản kháng rất quyết liệt và cho rằng nó không thật - những gì nói qua cửa sổ YM, Skype,.. chỉ được 10% là thật và không tán đồng về việc yêu đương này.

Còn ý kiến của các bạn thì sao? Xin mời các anh chị, các bạn cho ý kiến nghiêm túc về vấn đề này nhé! Có thể các bạn đã góp phần gở rối tơ lòng cho một ai đó cũng nên! :confused: :confused: :confused:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AIA

Guest
24/12/04
27
0
0
Viet nam
Theo tôi thì không nên! chỉ là một người bạn tinh thần tốt mà thôi. Qua mạng chúng ta nhiều khi nói những điều mà cuộc sống thực chưa bao giờ gặp, những mơ mộng và ý tưởng bay bổng lãng mạn. Còn thực tại thì phũ phàng.

Nhưng có một điều thú vị là qua mạng luôn có một sức hút vô cùng lớn .Bởi sao ? Bởi chúng ta chẳng biết nhau nên chỉ cảm giác tò mò chứ không phải là yêu!

T

TRẦN TRANG

Guest
Theo mình thì tiếp xúc =====> yêu, còn mạng thì chỉ là thế giới ảo.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Tớ thấy đầy cô đầy cậu quen qua mạng rồi .................... :lol:

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
Tại sao lại không chứ.....có nhiều điếu thú vị lắm đó....Hãy thử đi:banana:

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
Không thử sao biết nó như thế nào hả Katherine...

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
ao2day nói:
Dễ thương quá
anh muốn ...yêu em thì thế nào nhỉ
phải ...tiếp xúc trước à
Câu hỏi này bác cũng dành luôn cho Babyacc thì hợp nữa... phương pháp này của bác người ta gọi là " yêu thử ":biggrin:
:dzo:

hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
Internet chỉ là phương tiện, rồi từ đó người ta có thể gặp gỡ nhau ở ngoài đời thực, nếu hai người bạn nói chuyện với nhau qua mạng mà hợp nhau thì việc gặp gỡ, trao đổi, trò chuyện cũng có những lợi thể nhất định khi tiếp xúc ở ngoài đời. Nhưng nếu chỉ qua mạng, ko hề gặp mặt mà đi đến tờ giấy đăng ký kết hôn ngay lần đầu gặp mặt thì chắc là điều ko thể. Nhưng mình cứ thắc mắc không hiểu nếu yêu thật sự thì tại sao lại không thể tìm gặp một cách nghiêm túc nhỉ? Gặp nhau nghiêm túc, trước tiên như những người bạn, nếu hợp thì tiến tới xa hơn, nếu ko thì cũng ko sao cơ mà.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Thật tình cờ, qua một sự cố "nhầm" nick, tôi và người ý quen nhau qua Skype, tôi thấy thật tuyệt vời khi có một người bạn-chưa-một- lần-gặp- mặt này, cả 2 chúng tôi đều ko có ý định gặp nhau vì chúng tôi hiểu điều đó có khi lại phá vỡ mối quan hệ đang tốt đẹp của chúng tôi.Vào những ngày lễ hay dịp SN chúng tôi vẫn thường gửi quà cho nhau, vẫn gọi điện cho nhau...Người ý và tôi đã tâm sự về những điều riêng tư nhất(những điều mà tôi ko đủ dũng cảm để nói trước ai - dù là người thân thiết nhất), trao đổi chia sẻ với nhau về công việc, về kinh nghiệm cuộc sống...Tôi cảm thấy thật hạnh phúc và yên tâm khi có một người bạn thực mà ảo, ảo mà thực này.Và chúng tôi giao ước với nhau, sẽ chỉ dừng lại như thế!Không bao giờ gặp nhau!

S

sinceregirl

Guest
hatuanh nói:
Internet chỉ là phương tiện, rồi từ đó người ta có thể gặp gỡ nhau ở ngoài đời thực, nếu hai người bạn nói chuyện với nhau qua mạng mà hợp nhau thì việc gặp gỡ, trao đổi, trò chuyện cũng có những lợi thể nhất định khi tiếp xúc ở ngoài đời. Nhưng nếu chỉ qua mạng, ko hề gặp mặt mà đi đến tờ giấy đăng ký kết hôn ngay lần đầu gặp mặt thì chắc là điều ko thể. Nhưng mình cứ thắc mắc không hiểu nếu yêu thật sự thì tại sao lại không thể tìm gặp một cách nghiêm túc nhỉ? Gặp nhau nghiêm túc, trước tiên như những người bạn, nếu hợp thì tiến tới xa hơn, nếu ko thì cũng ko sao cơ mà.
Gặp nhau thì chắc chắn sẽ gặp nhưng vì điều kiện nên chưa thể gặp sớm được thì sao? Có thể nói lời "yêu" khi chưa gặp nhau hay không?

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
phunganh285 nói:
Thật tình cờ, qua một sự cố "nhầm" nick, tôi và người ý quen nhau qua Skype, tôi thấy thật tuyệt vời khi có một người bạn-chưa-một- lần-gặp- mặt này, cả 2 chúng tôi đều ko có ý định gặp nhau vì chúng tôi hiểu điều đó có khi lại phá vỡ mối quan hệ đang tốt đẹp của chúng tôi.Vào những ngày lễ hay dịp SN chúng tôi vẫn thường gửi quà cho nhau, vẫn gọi điện cho nhau...Người ý và tôi đã tâm sự về những điều riêng tư nhất(những điều mà tôi ko đủ dũng cảm để nói trước ai - dù là người thân thiết nhất), trao đổi chia sẻ với nhau về công việc, về kinh nghiệm cuộc sống...Tôi cảm thấy thật hạnh phúc và yên tâm khi có một người bạn thực mà ảo, ảo mà thực này.Và chúng tôi giao ước với nhau, sẽ chỉ dừng lại như thế!Không bao giờ gặp nhau!
Khéo bên kia cũng là con gái

S

sinceregirl

Guest
phunganh285 nói:
Chỉ đơn giản là bạn thôi ư? Cho mình tò mò một chút: Bạn đã tỏ tình với người ấy chưa?

H

havt

Guest
6/7/06
44
0
0
41
Bắc-Trung-Nam
Theo mình nghĩ tình yêu đâu cứ phải tìm hiểu bên ngoài, nói chuyện qua mạng cũng được chứ bộ, vui buồn gì cũng có thể kể nhau nghe, tới lúc mà cảm thấy có thể hợp nhau lắm thì gặp mặt. Được thì tới không thì thôi chứ chẳng sao đi đâu mạng cũng chỉ là nơi ta xả street thôi à.
Tình yêu như thể rút thăm.
Rút trúng thì sướng, rút nhầm thì đau.
Tình yêu như thể đi câu,
Anh nào chai mặt ngồi lâu mới tài.
Tình yêu như thể quan tài,
Mới loanh quanh ở bên ngoài đã run.
Tình yêu như thể dây chun,
Lúc co lúc giãn lúc còn đứt ngay.
Tình yêu như thể ông say,
Lúc nào cũng tưởng đang bay trên trời.
Tình yêu như thể điểm mười,
Có học cho hết cả đời vẫn mong.
Tình yêu như thể đuôi công,
Trông thì đẹp đấy nhưng không ra gì.
Tình yêu như thể bánh mì,
Tây ta đều thích bởi vì nó ngon!
Tình yêu như thể thỏi son,
Sinh ra vẫn chỉ để mòn cái môi.
Tình yêu như thể cái đuôi,
Nó theo thì chảnh không theo thì buồn.
Tình yêu như con chuồn chuồn.
Khi vui nó đậu, khi buồn nó bay.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
cũng thật hay cuộc sống biết đâu đó! Có nhiều sự bất ngờ đang ở phía trước mà

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
37
DH ThangLong
phunganh285 nói:
sự cố nhầm nick ,.........thời gian nhanh quá, đã 3 năm trôi qua rồi còn gì, D nhỉ ?

T

TRẦN TRANG

Guest
ao2day nói:
Dễ thương quá
anh muốn ...yêu em thì thế nào nhỉ
phải ...tiếp xúc trước à
Người ta vô tư mà pác cứ... cứ....:flower1:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA