Được miễn thuế chuyển quyền sử dụng đất, có phải làm đơn xin miễn không?

• Thread starter khainguyen
  • Ngày gửi
K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
có một vấn đề nữa nhờ các anh chị chỉ giúp: Gia đình em thuộc đối tượng ở các xã miền núi, theo luật thuế chuyển quyền sử dụng đất thì gia đình em thuộc diện được miễn thuế (Luật đã quy định như thế) Nhưng cán bộ thuế lại bắt em phải viết đơn xin miễn thuế chuyển quyền sử dụng đất và có xác nhận của chính quyền địa phương trong khi đó giấy chứng nhân QSD đất có gi rõ địa chỉ thửa đất thuộc xã miền núi như vậy thì có đúng không?
Nhờ các anh chị chỉ giúp
xin chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
khainguyen nói:
có một vấn đề nữa nhờ các anh chị chỉ giúp: Gia đình em thuộc đối tượng ở các xã miền núi, theo luật thuế chuyển quyền sử dụng đất thì gia đình em thuộc diện được miễn thuế (Luật đã quy định như thế) Nhưng cán bộ thuế lại bắt em phải viết đơn xin miễn thuế chuyển quyền sử dụng đất và có xác nhận của chính quyền địa phương trong khi đó giấy chứng nhân QSD đất có gi rõ địa chỉ thửa đất thuộc xã miền núi như vậy thì có đúng không?
Nhờ các anh chị chỉ giúp
xin chân thành cảm ơn
Theo qui định thì đương nhiên ở các xã miền núi thì được miễn nên không phải đơn xin gì cả.Vì trên QSDĐ của bạn có ghi địa chỉ cụ thể, nhưng bạn vẫn kê khai trên tờ khai.Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA