Tạm ứng vốn đầu tư xây dựng

• Thread starter lalala
  • Ngày gửi
L

lalala

Guest
22/2/06
10
0
0
53
hanoi
Công ty Em (công ty Nhà nước) đang thương thảo hợp đồng với đối tác xây dựng một công trình theo hình thức chỉ định thầu. Em đang băn khoăn không biết là theo quy định của Nhà nước thì phía đối tác có được tạm ứng vốn xây dựng không. Bác nào biết mách giùm Em với. Em đang rất cần. Xin cảm ơn các Bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Dĩ nhiên là được tạm ứng chứ sao không nhỉ! Và tạm ứng bao nhiêu phần trăm giá trị xây dựng sẽ được thể hiện trong hợp đồng nhé!

L

lalala

Guest
22/2/06
10
0
0
53
hanoi
Nhưng đối với vốn đầu tư xây dựng cơ bản phải quan tâm đến nguồn vốn chứ. Theo Em được biết thì căn cứ vào thông tư hướng dẫn của BTC thì đối với công trình chỉ định thầu sử dụng vốn ngân sách nhà nước không được tạm ứng vốn. Các Bác thấy thế nào?

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
lalala nói:
. Theo Em được biết thì căn cứ vào thông tư hướng dẫn của BTC thì đối với công trình chỉ định thầu sử dụng vốn ngân sách nhà nước không được tạm ứng vốn.
Thông tư nào vậy bạn, thực sự thì mình cũng chưa biết thông tư này, bạn có thể nêu ra được?
Hơn nữa bạn nói công trinh được chỉ định thầu, nhưng khi chỉ định thầu có nhất thiết fải dùng vốn Ngân sách hay không vậy, trong đó cũng có thể dùng từ nguồn vốn tự bổ sung chứ nhỉ!

L

lalala

Guest
22/2/06
10
0
0
53
hanoi
Thông tư Số: 96 /2000/TT-BTC ngày 28 tháng 9 năm 2000, Hướng dẫn việc quản lý, thanh toán vốn đầu tư và vốn sự nghiệp có tính chất đầu tư và xây dựngthuộc nguồn vốn ngân sách nhà nước. Bác thử nghiên cứu xem!

T

Trung Thành

Guest
18/4/06
5
0
0
43
Đồng Tháp
bạn lalala gì đó ơi. tất nhiên là được tạm ứng rồi, nhưng phải theo đúng quy trình của đơn vị sử dụng ngân sách nhà nước. Bạn phải thanh toán công trình theo bảng báo khối lượng hoàn thành, sau đó phải được bộ phận đầu tư bên Kho bạc nhà nước kiểm tra và đồng ý thì khi đó Kho bạc mới giải ngân phần khối lượng công việc hoàn thành đó mà thanh toán tạm ứng cho nhà thầu (nhà thầu phải làm giấy đề nghị tạm ứng

K

khamvaphaonline

Guest
10/5/09
58
0
6
39
PT
Tất nhiên đc tạm ứng rồi

K

kimem

Guest
19/6/09
1
0
0
56
tam ky
theo NĐ 85/2009 điều 40, chỉ định thầu không được tạm ứng vốn

luanptl

luanptl

Guest
30/9/11
11
0
1
33
Minh Châu
anh chi nao co mau giay xin de nghi tam­ ung cong trinh cho em xin mau duoc khogn ah.em¶m on nhieu

doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
276
21
18
40
A, A
Nếu chủ đầu tư sử dụng vốn ngân sách nhà nước (hoặc mang tính chất vốn ngân sách) thì nhà thầu được tạm ứng tối đa 49% giá trị theo hợp đồng, điều kiện tạm ứng là có hồ sơ hoàn thành theo hạng mục công trình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA