Khấu hao TS không có hóa đơn?

• Thread starter tanthanh1004
  • Ngày gửi
T

tanthanh1004

Sơ cấp
6/2/12
17
0
1
can tho
Công ty mình năm 2009 có mua chiếc xe oto, đã làm đầy đủ các thủ tục đăng ký xe do Công ty đứng tên, năm nay cơ quan thuế chuẩn bị xuống kiểm tra về tài sản, nhưng Công ty em không còn giữ hóa đơn, chứng từ gì liên quan đến mua chiếc xe đó như vậy có bị thuế truy thu phần khấu hao đã trích không các anh chị?
Mong được sụ tư vấn, em cảm ơn>

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam
Ðề: Khấu hao TS không có hóa đơn?

Công ty mình năm 2009 có mua chiếc xe oto, đã làm đầy đủ các thủ tục đăng ký xe do Công ty đứng tên, năm nay cơ quan thuế chuẩn bị xuống kiểm tra về tài sản, nhưng Công ty em không còn giữ hóa đơn, chứng từ gì liên quan đến mua chiếc xe đó như vậy có bị thuế truy thu phần khấu hao đã trích không các anh chị?
Mong được sụ tư vấn, em cảm ơn>

Hóa đơn mua xe nằm ở nơi đăng ký xe rồi

T

tanthanh1004

Sơ cấp
6/2/12
17
0
1
can tho

Nhưng nếu TS không phải xe mà là sà lan hay xáng cạp gì cũng vậy luôn hả bạn?

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Chắc chỗ DN chỉ còn hợp đồng mua xe , trường hợp này xe đủ thủ tục rồi không bị xuất toán KH đâu. Lần sau mua xe nếu cẩn thận bạn lưu lại một 1 bộ photo trước khi nộp thủ tục đăng ký xe .

Những phương tiện vận chuyển làm đầy đủ thủ tục đăng ký như xe ô tô ( mang tên DN chính chủ )thì hóa đơn TC liên 2 đều thu ở cơ quan đăng ký mà bạn

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air

Đối với TSCĐ phải đăng ký, sang tên thì hoá đơn cơ quan công an đã gữi để làm thủ tục đăng ký, do vậy xe đó đã mang tên DN bạn, DN được hạch toán tăng TS và trích khấu hao theo qui định tại tt45

Nếu phải làm thủ tục đăng ký như ôtô thì cũng như vậy

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Quy định nào hóa đơn GTGT phải nằm ở nơi đăng kiểm vậy các bác. Nếu có thì họ cũng chỉ có bản photo thôi chứ nhỉ

_ Bạn có thể xin photo lại hóa đơn và phần chi phí khấu hao này vẫn đc tính bình thường

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA