dntn

• Thread starter xiaojie
  • Ngày gửi
xiaojie

xiaojie

Trung cấp
20/10/06
80
0
0
TP.HCM
cho mình hỏi dntn mà có 2 điểm làm . 1 cái là trụ sở chính, một cái nên đăng ký là xưởng sản xuất hay chi nhánh ? cái nào lợi hơn, ít phải tốn tiền thuế , thủ tục hơn ?
cho mình hỏi việc nộp hồ sơ thành lập dntn có cần nộp bảng điều lệ công ty , phương án hoạt động kinh doanh hay ko ?
mong được chỉ giáo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Bởi:xiaojie
cho mình hỏi dntn mà có 2 điểm làm . 1 cái là trụ sở chính, một cái nên đăng ký là xưởng sản xuất hay chi nhánh ? cái nào lợi hơn, ít phải tốn tiền thuế , thủ tục hơn ?
Nếu là xưởng thì bạn đăng ký là xưởng,nếu là chi nhánh thì đăng ký là chi nhánh,sao gọi là nên nhỉ?
Tiền thuế không liên quan đến việc đăng ký.
cho mình hỏi việc nộp hồ sơ thành lập dntn có cần nộp bảng điều lệ công ty , phương án hoạt động kinh doanh hay ko ?
mong được chỉ giáo.
Hồ sơ thành lập Doanh nghiệp tư nhân không cần bản điều lệ công ty.Thân.

levanton

levanton

Cao cấp
xiaojie nói:
mong được chỉ giáo.

Dù bạn đăng ký là xưởng hay chi nhánh về thủ tục đăng ký kinh doanh đều là chi nhánh.
Ví dụ Cty bạn là cty A, bạn lập xưởng SX tên "XXX"
thì trong hồ sơ ĐKKD, bạn lập là Cty lập Chi nhánh tên là : xưởng SX tên "XXX"

Liên quan đến tiền thuế, tùy vào đặc điểm tổ chức kinh doanh của cty bạn, nếu bạn sản xuất ở xưởng, không bán ở xưởng mà toàn bộ việc mua bán, xuất hóa đơn từ cty thì xem như xưởng là nơi sx, và là kho hàng, thì chỉ báo với cơ quan thuế ở đó, tập trung hạch toán, nộp thuế ở cty lợi hơn và gọn gàng hơn.

xiaojie

xiaojie

Trung cấp
20/10/06
80
0
0
TP.HCM
cho mình hỏi trong tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp, chi phí sản xuất kinh doanh hàng hóa dịch vụ và chi phí tài chính khác nhau ra sao . đối với doanh nghiệp mới thành lập mà mình ước tính thì ước tính cỡ nào cho nó hợp lý, vì thật ra dự kiến cả năm, mà năm nay còn 2 tháng nữa là hết năm rồi . có bạn nào biết chỉ mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA