Xuất hóa đơn cho khách nước ngoài

• Thread starter ketovi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Chào các bạn, mình xin các bạn tư vấn cho mình chút, minh muốn hỏi với trường hợp bán hàng cho khách nước ngoài, họ muốn lấy hóa đơn GTGT của đơn vị để mang về nước họ, khi đó trên hóa đơn dịch vụ mình sẽ ghi như thế nào hả các bạn, ghi bằng tiếng Việt hay bằng Song ngữ cho nội dung trên hóa đơn và số tiền thanh toán. Khách họ yêu cầu mình ghi bằng tiếng Anh, số tiền bằng ngoại tệ USD, nhưng mình ko biêt với cơ quan thuế của mình thì ghi như vậy liệu có được không, rất mong các bạn chỉ bảo giùm mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
ketovi nói:
Chào các bạn, mình xin các bạn tư vấn cho mình chút, minh muốn hỏi với trường hợp bán hàng cho khách nước ngoài, họ muốn lấy hóa đơn GTGT của đơn vị để mang về nước họ, khi đó trên hóa đơn dịch vụ mình sẽ ghi như thế nào hả các bạn, ghi bằng tiếng Việt hay bằng Song ngữ cho nội dung trên hóa đơn và số tiền thanh toán. Khách họ yêu cầu mình ghi bằng tiếng Anh, số tiền bằng ngoại tệ USD, nhưng mình ko biêt với cơ quan thuế của mình thì ghi như vậy liệu có được không, rất mong các bạn chỉ bảo giùm mình với

Bạn có thể viết được hóa đơn theo yêu cầu của khách hàng. Bạn viết bằng tiếng Anh và tiếng Việt bằng cách viết tiếng Việt rồi () để viết tiếng Anh. Nếu như giá của bạn là giá tiền Việt thì bạn căn cứ vào tỷ giá ngoại tệ của VCB ngày phát hành hóa đơn viết quy giá trên tờ hóa đơn đó luôn,
Thân

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Cảm ơn, cảm ơn bạn nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.