Võ đài kế toán /@?

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Chào các anh chị kế toán.!

Nhà mình thiếu một sàn đấu, nơi so găng, đọ súng, tuốt gươm, và đấu khẩu. Các topic trên kế toán đều rất rôm rả, hỉ hả với tinh thần Tứ hải giai huynh đệ, trên bến dưới thuyền đều là anh em nên dần dần óp iếc với nhau thân thiết.

Tuy nhiên, thi thoảng vẫn xẩy ra chuyện người này người nọ có chút bất đồng với nhau về nhân sinh quan, vũ trụ quan, ......

Điều đó dễ nẩy sinh mất hoà khí giang hồ, lúc khùng lên không kìm nén được dễ xảy ra xích mích..
Mục đích chính của topic là: võ đài hoà khí hoà bình chứ đấu khẩu. Coi như một nơi để xả giận một cách văn minh và nho nhã.

Để cùng tham gia sàn đấu, mỗi người đều phải tuân thủ một số điều quy định và quy chuẩn.

A. Các định nghĩa:

1. Các cụm từ: Chiến đấu, đọ súng, so găng, đấu kiếm ... và các động từ tương tự đều được hiểu là "Đấu khẩu" (võ mồm mà thôi)

2. Bên thách đấu: Được hiểu là người đầu tiên thượng đài với lý do rõ ràng cụ thể và chỉ rõ đối thủ mình muốn tuyên chiến

3. Bên nhận thách đấu: Là người được bên thách đấu chỉ rõ và chấp nhận thượng đài đấu khẩu

4. Lý do: Được hiểu là ngọn ngành phát sinh ra cuộc chiến

5. Các bên tham gia: Là những người khác muốn tham gia cuộc chiến tuỳ theo sở thích của mình

6. Trọng tài: Sẽ có ứng cử. ( tóc dài được ưu tiên hì)

B. Các quyền

1. Tất cả mọi người đều có quyền tham gia võ đài, kể cả trọng tài
2. Người được thách đấu có quyền từ chối hoặc trì hoãn lời thách đấu với lý do cụ thể
3. Các bên có quyền tham gia cuộc chiến theo hội đồng không hạn chế số lượng chiến binh mỗi bên
4. Quyền biến tấu: Khi chiến đấu, có thể được dùng vũ khí hạng nhẹ. Tức là lúc cáu tiết lên, văng này văng nọ thì cũng được nhưng phải lái lái đi một tí để giữ văn minh. Lấy ví dụ có thể dùng các từ như: "anh nói ngu léo chịu" hoặc em nghĩ sai mịa rồi".. đều chấp nhận được. Nếu muốn nói rất bậy thì dùng chữ 'x' làm ký hiệu. Ví dụ: " em 'x' nói chuyện với anh nữa". Quyền biến tấu được phép biến danh từ thành động từ hoặc tính từ, miễn là ko ảnh hưởng thuần phong mỹ tục hay tự trọng cá nhân một ai đó. Ví dụ: " Làm thế thì Nguyễn Thị Lộ" hoặc " Vụ này có vẻ Hàm Nghi"... etc

C. Các nghĩa vụ:

1. Hiển nhiên, nghĩa vụ đầu tiên là phải tuân thủ các quy định của webkế toán.
2. Các chủ đề chiến đấu phải cụ thể rõ ràng, tránh đánh nhau loạn xà ngầu.
3. Khi sử dụng văn, thơ, hò, vè hay ca dao tục ngữ phục vụ chiến đấu thì phải chỉ rõ nguồn gốc tác giả, tác phẩm, không được im im coi như của mình. (tội đạo văn) Nếu ai đạo văn bị phát hiện thì coi như thua cuộc luôn và bị anh em giang hồ coi thường.
4. Chỉ chiến đấu theo những chủ đề đã pót trên topic, thảo luận để mọi người kiểm chứng. Không đưa ra những chủ đề cá nhân nẩy sinh bên ngoài kế toán khi óp iếc vào đây vì ko có nguồn kiểm chứng.
5. Võ đài phát huy tính suy luận logic, có bằng chứng xác thực và lập luận rõ ràng. Mọi người tập luyện tính nhẫn nhịn, kìm chế, chiến thắng đối thủ bằng suy luận mạch lạc và logic
6. Đây là võ đài riêng. Khi đã thượng đài, chỉ có tinh thần chiến đấu. Mọi người phải phát huy tính độc lập, quyết chiến quyết thắng nhưng ko cay cú. Ra khỏi võ đài, ta lại là anh chị em, không hiềm khích.

Đề nghị chủ diễn đàn ủng hộ để mọi người có chỗ xả bực tức với mục tiêu xây dựng cá nhân lành mạnh và tập thể vững bền. OK nhé (được sưu tầm lại)

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
Anh Le nói:
Đồng ý :drummer:

Túm lại là bắt đầu thía nào đây?

Anh Lê chọn đối thủ thách đấu đi nào...

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
E xin thượng đài đầu tiên với thế :
Xuống tấn, rút dép ..........

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
Đánh ai thế hả bác Tuyến?
Chỉ là biểu diễn thôi đúng không? Đánh không khí à....? Hì hì..

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
Dạ không. E xuống tấn, rút dép bác nào xông vào là E ......chạy.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Túm đầu, túm cổ người mở topic này ném xuống võ đài đê...........
Làm gì không làm, khiêu khích người khác oánh nhau. Ném ra khỏi võ đài đê.........

Ongtroioi

Ongtroioi

Guest
11/7/05
149
0
0
46
Cao lắm!........
Tóm lại là bắt đầu như thế nào nhỉ???
Hay Tocdai thách đấu trước đi

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
To Anh Lê
Bác không đọc kỹ bài em viết ạ.
Giả sử bác có trót ghét ai nhưng không ...làm gì được bác có thể vào đây và thách đấu (nhớ là võ miệng thôi).
Và đôi bên thách đấu thôi. Là một cách để sả tức giận nhưng tức giận một cách văn minh
Bác Trân chân 79 muốn thách đấu với tóc dài hả
VẬy ra lời thách đấu đi cần gì :Túm đầu, túm cổ người mở topic này ném xuống võ đài đê...........

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
tocdai_friendly nói:
1. Các cụm từ: Chiến đấu, đọ súng, so găng, đấu kiếm ... và các động từ tương tự đều được hiểu là "Đấu khẩu" (võ mồm mà thôi)

2. Bên thách đấu: Được hiểu là người đầu tiên thượng đài với lý do rõ ràng cụ thể và chỉ rõ đối thủ mình muốn tuyên chiến

3. Bên nhận thách đấu: Là người được bên thách đấu chỉ rõ và chấp nhận thượng đài đấu khẩu

4. Lý do: Được hiểu là ngọn ngành phát sinh ra cuộc chiến

5. Các bên tham gia: Là những người khác muốn tham gia cuộc chiến tuỳ theo sở thích của mình

6. Trọng tài: Sẽ có ứng cử.

7. Katherine làm chân cổ vũ! Tóc dài và Trần Chân chiến đê!!!!!!!!!!! :banana:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Katherine nói:
7. Katherine làm chân cổ vũ! Tóc dài và Trần Chân chiến đê!!!!!!!!!!! :banana:
Tóc dài thua, thì đến lượt Katherine nhé!

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
tranchan79 nói:
Túm đầu, túm cổ người mở topic này ném xuống võ đài đê...........
Làm gì không làm, khiêu khích người khác oánh nhau. Ném ra khỏi võ đài đê.........
Anh TC thách đấu rùi đấy! Tócdài đáp trả đê...:rotfl: :rotfl:

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Bác lanhu không thấy nội quy của võ đài à
Yêu cầu tranchan79 phải thách đấu rõ ràng, lý do......
cụ thể đã chứ. Nếu không khi thua bác tran chan lại mua bún về tự tử lại khổ thân....

tocdai_friendly nói:
Chưa biết là mỉu nào cắn mỉu nào đâu nhé! ( ôi run quá chị khathi ơi)

Em tóc dài lên võ đài đê, bác TC thách thế còn gì nữa, làm host phải ngương mẫu chớ :lol:, em mà thắng bác TC thì AL thách đấu với em :rotfl: :rotfl: :rotfl:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
tocdai_friendly nói:
Bác lanhu không thấy nội quy của võ đài à
Yêu cầu tranchan79 phải thách đấu rõ ràng, lý do......
cụ thể đã chứ. Nếu không khi thua bác tran chan lại mua bún về tự tử lại khổ thân....
- Thách đấu thế nào bây giờ nhỉ?
+ Tung găng tay à?
- Thôi, chả thèm tung găng tay làm gì!
+ Ném tất chân à?
- Không, tất mình hơi có mùi, tung ra Tóc dài .... thì chết!
+ Vậy thách đấu bằng cách nào nhỉ?
- Thách đấu bằng cách này vậy: trước tiên :flowersun , sau đó :beer: , cuối cùng là :rocker:
+ Như thế đã được chưa nhỉ?
- Tạm thời cứ làm như vậy đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA