Quyết định giá bán dược phẩm

• Thread starter hoang phuc
  • Ngày gửi
H

hoang phuc

Guest
27/10/06
32
0
0
38
HCM
Mình có thắc mắc nhỏ, các bạn thảo luận cùng mình nghe.Trong chương định giá bán thuộc KTQTrị, trong 1 số trường hợp đặc biệt giá bán dược xác định là giá hợp lý trong phạm vi linh hoạt giữa giá sàn và giá đỉnh.Như vậy có khả năng giá bán sẽ thấp hơn giá thành,vì chỉ cần giá bán vượt qua chi phí bất biến(cp nền) là được chấp nhận.Với quyết định mang tính quản trị vậy liệu có vi phạm qui định tài chính hiện hành hay ko?Hiện giá cả của hàng hóa trên thị trường chịu sự quản lý của cơ quan nào,hay chỉ 1 số mặt hàng nhạy cảm như xăng dầu... chịu sự quản lý của BTM & BTC

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
Lãi lỗ là chuyện bình thường theo quy định tài chính hiện hành.Tuy nhiên lỗ nhiều quá thuế không thu cho ngân sách được thì họ có quyền yêu cầu bên CQ qlý ĐKKD thu hồi giấy phép( trừ một số ngành được bảo trợ).

1234567890

1234567890

Guest
25/2/09
221
7
0
HCM
Mình có thắc mắc nhỏ, các bạn thảo luận cùng mình nghe.Trong chương định giá bán thuộc KTQTrị, trong 1 số trường hợp đặc biệt giá bán dược xác định là giá hợp lý trong phạm vi linh hoạt giữa giá sàn và giá đỉnh.Như vậy có khả năng giá bán sẽ thấp hơn giá thành,vì chỉ cần giá bán vượt qua chi phí bất biến(cp nền) là được chấp nhận.Với quyết định mang tính quản trị vậy liệu có vi phạm qui định tài chính hiện hành hay ko?Hiện giá cả của hàng hóa trên thị trường chịu sự quản lý của cơ quan nào,hay chỉ 1 số mặt hàng nhạy cảm như xăng dầu... chịu sự quản lý của BTM & BTC

chào bạn,
mình cũng làm ở cty dược phẩm, cty mình 1 tháng nữa mới xây dựng xong nhà mày, việc quyết định giá bán là việc sắp tới phải làm, mong bạn chỉ giúp mình một số kiến thức vê quản trị tài chính ở DN dược phẩm
email: tuan@mail2vietnam.com

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN

Mình thấy máy công ty kinh doanh về mặt hàng duợc phẩm lãi kinh khủng, siêu lợi nhuận, giá bán mỗi chỗ một khác nhau. không hiểu thế nào nữa

N

NguyenvietPhong

Guest
6/4/09
1
0
0
Nghe an
Hỏi Vể Tài KHoản 418

Anh Chị Ơi Tài KHoản 418 phản Ánh các quỹ Thuộc Vốn Chủ sở Hữu Là Quỹ Gì đấy anh chị. Nó có Bảo Gồm Quỹ 431. Có gí liện hộ em với. em cảm ơn nhiểu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA