Xúc tiến thương mại

  • Thread starter hoang phuc
  • Ngày gửi
H

hoang phuc

Thành viên sơ cấp
27/10/06
32
0
0
32
HCM
#1
Theo ND37/2006(hướng dẫn Luật TM về XTTM),quy định tại Điều 14. Khuyến mại hàng hóa, dịch vụ thông qua internet và các phương tiện điện tử khác fải đáp ứng Giá trị vật chất dùng để khuyến mại cho một đơn vị hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại không được vượt quá 50% giá của đơn vị hàng hoá, dịch vụ được khuyến mại đó trước thời gian khuyến mại
song hiện tại hiện tượng "đại chiến ADSL giữa các đại gia" đang diễn ra rầm rộ.liệu có vi fạm qđ này ko
TRẢ LỜI ĐÚNG CÂU HỎI NÀY MỨC ĐIỂM CỦA BẠN SẼ LÀ 15 TRĐ LÀ NHÀ VÔ ĐỊCH "AI LÀ TRIỆU PHÚ" hehehe:eek:know:
 
aThuan

aThuan

Thành viên thân thiết
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
#2
Mình cũng đang tính đưa đề tài này lên diễn đàn,
mà còn sim số nữa chứ, khởi động sim có ngày 75000trong tài khoản, thế là không những dưới 50% mà không xác định được % nào (vì khách hàng không mua, không phải bỏ rađồng nào cũng đã có 75.000đ) và tương tự trong việc bán sim số, không biết khi quyết toán, thì thế nào nhỉ, ai biết chỉ bảo cho bà con để áp dụng cho đơn vị mình để có lợi ti tý chứ, bây giờ có khẩu hiệu sống và làm việc theo pháp luật: họ làm được thì mình cũng làm được mà (quan trong là phải biết họ đang làm theo luật nào).
 
H

hoang phuc

Thành viên sơ cấp
27/10/06
32
0
0
32
HCM
#3
Vậy câu hỏi lớn nhất faỉ vượt qua là ai được quyền "vượt rào luật" hả?
Mình hiểu đúng ý bạn ko vậy.Mình chưa hiểu rõ quan điểm của bạn về vấn đề mình đặt ra
 
S

sinceregirl

Guest
#4
hoang phuc nói:
Theo ND37/2006(hướng dẫn Luật TM về XTTM),quy định tại Điều 14. Khuyến mại hàng hóa, dịch vụ thông qua internet và các phương tiện điện tử khác fải đáp ứng Giá trị vật chất dùng để khuyến mại cho một đơn vị hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại không được vượt quá 50% giá của đơn vị hàng hoá, dịch vụ được khuyến mại đó trước thời gian khuyến mại
song hiện tại hiện tượng "đại chiến ADSL giữa các đại gia" đang diễn ra rầm rộ.liệu có vi fạm qđ này ko
TRẢ LỜI ĐÚNG CÂU HỎI NÀY MỨC ĐIỂM CỦA BẠN SẼ LÀ 15 TRĐ LÀ NHÀ VÔ ĐỊCH "AI LÀ TRIỆU PHÚ" hehehe:eek:know:
Pà con vào đây tải nghị định Nghị định số 37/2006/NĐ-CP: LUẬT THƯƠNG MẠI VỀ HOẠT ĐỘNG XÚC TIẾN THƯƠNG MẠI về đọc rùi cố gắng "giựt" giải nhé:

http://www.daktra.com.vn/default.asp?id=1&ID_tin=1079
:lily:
 
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
aThuan

aThuan

Thành viên thân thiết
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
#5
hoang phuc nói:
Vậy câu hỏi lớn nhất faỉ vượt qua là ai được quyền "vượt rào luật" hả?
Mình hiểu đúng ý bạn ko vậy.Mình chưa hiểu rõ quan điểm của bạn về vấn đề mình đặt ra
Theo quan điểm hiện nay, mọi người tham gia kinh doanh là phải biết luật; còn không biết thì làm sai = chịu phạt: để biết thì chỉ có cách tìm hiểu. (công đồng làm nên sức mạnh=> người biết chỉ người không biết, đó là quan điểm của mình)
có thể có văn bản nào đó hướng dẫn vấn đề này (rất có lợi cho HĐKD của đơn vị) anh biết, anh rỉ tai tui, tui rỉ tai..., để cùng nhau áp dụng, cùng nhau làm theo pháp luật, mang lại lợi ích chính đáng cho doanh nghiệp. không biết anh có cùgn quan điểm này không???
 
H

hoang phuc

Thành viên sơ cấp
27/10/06
32
0
0
32
HCM
#6
aThuan nói:
có thể có văn bản nào đó hướng dẫn vấn đề này (rất có lợi cho HĐKD của đơn vị) anh biết, anh rỉ tai tui, tui rỉ tai..., để cùng nhau áp dụng, cùng nhau làm theo pháp luật, mang lại lợi ích chính đáng cho doanh nghiệp. không biết anh có cùgn quan điểm này không???
Như vậy nó đụng chạm đến v/đ AI? được phép tiếp cận văn bản rồi sao?việc biết & và việc được phép làm là một??!!
 

Thành viên trực tuyến

  • auyeuch
  • xenanghavicohcm
  • hạt sương trên lá
  • MICA LIVINA
  • daongocnam0603
  • opera
  • Trần Thị nguyệt
  • quynhchi10
  • thaithinhchau
  • tamtit07
  • Phương Hạ 111
  • nguyenhaihn1989
  • Huyền Mia
  • vananh181888
  • Biển học
  • tichphuc2705
  • vumanhtuan8493
  • Giahanpv

Xem nhiều