Nộp tờ khai thuế của hộ kinh doanh cá thể

• Thread starter trieu.phi_yen
  • Ngày gửi
T

trieu.phi_yen

Guest
4/11/06
7
0
0
38
HN
Em không hiểu.... hộ kinh doanh cá thể khi nộp tờ khai thuế thỉ nộp trực tiếp cho cán bộ quản lý hay là nộp cho bộ phận nhận tờ khai thuế GTGT giống như các doanh nghiệp??!!... anh chị nào biết chỉ em với!!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
trieu.phi_yen nói:
hộ kinh doanh cá thể khi nộp tờ khai thuế thỉ nộp trực tiếp cho cán bộ quản lý hay là nộp cho bộ phận nhận tờ khai thuế GTGT giống như các doanh nghiệp??!!
Bên mình thì nộp trực tiếp cho cán bộ quản lý thuế.Khi nộp có mang theo cuốn hóa đơn để họ kiểm tra nữa.

T

trieu.phi_yen

Guest
4/11/06
7
0
0
38
HN
Nhat Dieu nói:
Bên mình thì nộp trực tiếp cho cán bộ quản lý thuế.Khi nộp có mang theo cuốn hóa đơn để họ kiểm tra nữa.
Vấn đề là khi em lên chi cục thuế nộp báo cáo thuế, thì nơi vẫn nhận báo cáo thuế nói là nộp ở đó, ... và cán bộ quản lý cũng nhận báo cáo thuế...:wall:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Đỡ phải đi lại mất công, bạn nộp tại phòng nhận Tờ khai thuế ấy! Góc trên cùng bên trái tờ khai thuế nhớ ghi tên phòng và tên cán bộ thuế quản lý của mình. Tờ khai thuế sẽ được chuyển lại tận tay cho cán bộ quản lý.

trieu.phi_yen nói:
Vấn đề là khi em lên chi cục thuế nộp báo cáo thuế, thì nơi vẫn nhận báo cáo thuế nói là nộp ở đó, ... và cán bộ quản lý cũng nhận báo cáo thuế...:wall:

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Nguyen Tu Anh nói:
Đỡ phải đi lại mất công, bạn nộp tại phòng nhận Tờ khai thuế ấy! Góc trên cùng bên trái tờ khai thuế nhớ ghi tên phòng và tên cán bộ thuế quản lý của mình. Tờ khai thuế sẽ được chuyển lại tận tay cho cán bộ quản lý.
Nhưng Tú Anh ơi! Bên cơ sở mình khi đi nộp thuế tại phòng nhận tờ khai thuế ấy họ hỏng có nhận và phải gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế, và lúc đó cùng ngồi đưa cho họ cái cuốn hóa đơn cho cán bộ ấy kiểm tra, tháng nào cũng vậy cả hà!

Hic hổng biết các chỗ khác thì như thế nào nhỉ? Mình chỉ biết bên cơ sở mình vậy thôi hà!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Nhat Dieu nói:
Nhưng Tú Anh ơi! Bên cơ sở mình khi đi nộp thuế tại phòng nhận tờ khai thuế ấy họ hỏng có nhận và phải gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế, và lúc đó cùng ngồi đưa cho họ cái cuốn hóa đơn cho cán bộ ấy kiểm tra, tháng nào cũng vậy cả hà!
Hic hổng biết các chỗ khác thì như thế nào nhỉ? Mình chỉ biết bên cơ sở mình vậy thôi hà!
Vì là hộ kinh doanh nên cơ quan thuế muốn kiểm tra trước cho chắc ấy mà,làm thế tốt cho hộ kinh doanh chứ sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA