nhập khẩu ủy thác

• Thread starter hienpmc
  • Ngày gửi
H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội
Các bác ơi, giup em!...
Em có một hồ sơ cần xử lý gấp như sau: Cty em nhận nhập khẩu ủy thác cho 1 cty A. Nay Cty A kia đòi em trả TKHQ gốc cho người ta. Ý kiến của em là: em sẽ xuất hóa đơn cho Cty A với trị giá hàng đúng như trong hợp đồng ủy thác và TKHQ, đồng thời xuất hóa đơn phần phí ủy thác, nhưng Cty A ko chịu,. họ đòi TKHQ gốc và không cần hóa đơn GTGT. Vậy em đúng hay Cty A đúng? Trường hợp của em phải hạch toán ntn? Các bác nào biết mách em với, chỉ cho em luôn cả thông tư hay nghị định hướng dẫn vấn đề này nhé...

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
hienpmc nói:
Các bác ơi, giup em!...
Em có một hồ sơ cần xử lý gấp như sau: Cty em nhận nhập khẩu ủy thác cho 1 cty A. Nay Cty A kia đòi em trả TKHQ gốc cho người ta. Ý kiến của em là: em sẽ xuất hóa đơn cho Cty A với trị giá hàng đúng như trong hợp đồng ủy thác và TKHQ, đồng thời xuất hóa đơn phần phí ủy thác, nhưng Cty A ko chịu,. họ đòi TKHQ gốc và không cần hóa đơn GTGT. Vậy em đúng hay Cty A đúng? Trường hợp của em phải hạch toán ntn? Các bác nào biết mách em với, chỉ cho em luôn cả thông tư hay nghị định hướng dẫn vấn đề này nhé...
bên bạn đúng rồi. Nếu bên bạn nhập ủy thác thì các chứng từ nhập hàng đều mang tên công ty bạn thì công ty kia không cần phải giữ. Bên kia nếu cần cũng chỉ cần bản photo và các hóa đơn GTGT mà bên bạn cung cấp là đủ hạch toán chi phí.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA