Mỗi tuần một chuyên đề

Bạn đã có công việc làm hiện tại như thế nào?

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Ðề: Bạn đã có công việc làm hiện tại như thế nào?

Nào các bạn đã đi làm chia sẻ kinh gnhiệm cho các em mới ra trường nào !

Khóa học Quản trị dòng tiền
thuynguyet1803

thuynguyet1803

Sơ cấp
16/10/13
0
0
6
36
tphcm
Ðề: Bạn đã có công việc làm hiện tại như thế nào?

Mình phải đăng trân mạng. hay đi tự đi tìm kiếm bên ngoài, tùy tính chất công việc nữa

P

phamthianh702

Guest
12/3/15
6
1
1
32
chuyện kể rằng đầu năm em đi chùa rút được quẻ thẻ rất xấu tán quẻ thì được bảo là công danh sự nghiệp các kiểu đều không tốt.. tự nhủ thôi không nghĩ đến nó chơi hết tết rồi tính mà không sao được cứ thấp thỏm..hội bạn đứa thì đi làm đứa thì mở kinh doanh các kiểu làm em càng lo.. cho đến hôm gần nhà e có hội.. sáng sớm con bạn gọi điện bảo chỗ nó đang thiếu chân..bảo đến phỏng vấn.. đến chiều ông anh họ bảo chỗ bạn anh í đang tuyển nv phòng kinh doanh..đến đêm thì có chị bạn nt rủ làm đại lý phân phối kính áp tròng cho chị... đúng là trong một ngày xoay như chong chóng... nhưng nói chung là mình may mắn khi không phải bươn chải đi kiếm việc..bây giờ mình vẫn đang đi làm tại một trong 3 chỗ trên .. mọi chuyện vẫn còn nằm trong tầm kiểm soát.. :)))

L

lanngoc90

Sơ cấp
9/4/15
32
13
8
34
Em thì lươm lặt thông tin tuyển dụng qua face rồi apply như bình thường, nói chung là cũng may vì chỗ làm ngay gần nhà

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
Vị trí hiện tại mình đang làm việc không hề liên quan tới ngành mình học, thực ra giờ ra trường tìm việc khác chuyên ngành là bình thường mà, mình xin vào vị trí nhân viên văn phòng, nhưng khi tuyển vào thì làm ở vị trí khác. Nói chung các bạn cứ mạnh dạn nộp nếu thấy mình đủ tự tin làm, không quan trọng chuyên ngành gì đầu, nếu có tiếng anh thì tốt.

accountant_ou

accountant_ou

Sơ cấp
24/6/15
6
1
3
31
mình cũng mới tốt nghiệp năm 2015, tình cờ xem trên mạng và đem hồ sơ đến công ty gần nhà, làm bài test 10 điểm thế là được mời đến phỏng vấn và đi làm (mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì cả). Mình vẫn làm tốt công việc hiện tại trong suốt 6 tháng qua. Rất tự hào về bản thân vì mình không quen biết, không tiền bạc, không kinh nghiệm mà vẫn nhận được sự tin tưởng của Ban giám đốc, đồng nghiệp ai cũng hài lòng về kết quả làm việc mà mình mang lại :)

nhanpt3

nhanpt3

Guest
6/10/14
5
0
3
Sài Gòn
Em kiếm mãi công việc kế toán nội bộ để bắt đầu nhưng chưa được :(

quantran1609

quantran1609

Guest
28/2/16
17
2
3
Hà Nội
hồi xưa đi làm thực tập xong mặt dầy quá nên được giữ lại làm của riêng cho công ty luôn hê hê

• Like
Reactions: hoabn95

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA