Luật kế toán

• Thread starter hoiminh
  • Ngày gửi
H

hoiminh

Guest
Anh chi ơi: Em muốn tìm những quy định liên quan đến luật kế toán về xe gắn máy về việc xuất, nhập, và mua bán, có anh chi nào có chia sẻ cho em với. Em cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
hoiminh nói:
Anh chi ơi: Em muốn tìm những quy định liên quan đến luật kế toán về xe gắn máy về việc xuất, nhập, và mua bán, có anh chi nào có chia sẻ cho em với. Em cám ơn.
Em ơi,
Các vấn đề khác liên quan đến luật kế toán bạn vào thư viên tìm đọc luật kế toán chung. Các công văn liên quan đến kinh doanh xe máy....cái này thì nhiều lắm, mỗi lúc ra mỗi khác, em nên tìm công ty luật để nó cung cấp đủ cho em từng giai đoạn 1. Lúc trước Mina có làm công ty chuyên về bán xe máy nhưng giờ thì hết làm rồi. Thường chỉ có quy định về giá viết trên hóa đơn thôi.

H

hoiminh

Guest
Chao Anh(Chi) Mina:
Em mới làm về công ty xe máy nên việc hiểu biết luật về giá hóa đơn là em chưa biết, thực tế em cũng đã tìm rất nhiều tài liệu rồi nhưng vẫn chưa tìm ra. Mong Mina giúp em với.

H

hoiminh

Guest
chi Mina oi, chị có tài liệu về luật viết hóa đơn thì chị post cho em với. hoặc chị cho em một cái đường link để em dowload về. Em xin cám ơn

V

vicashuong

Guest
20/11/06
69
1
0
TP.HCM
hoiminh nói:
chi Mina oi, chị có tài liệu về luật viết hóa đơn thì chị post cho em với. hoặc chị cho em một cái đường link để em dowload về. Em xin cám ơn
Mình nghĩ làm gì có luật viết hóa đơn mà nó là quy định bắt buộc của chứng từ kế toán chứ. Vì hóa đơn cũng là một loại chứng từ mà bạn. Khi viết hóa đơn cần tuân thủ một vài quy định như: ghi rõ ràng, đầy đủ những nội dung trên hóa đơn, ghi từ trên xuống dưới, từ trái qua phải, dòng nào không sử dụng thì gạch chéo, số tiền ghi theo tiền VNĐ, số tiền bằng chữ không được viết tắt, không ngắt quãng và phải viết sát lề, có đủ các chữ ký liên quan và dấu...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA