Lương trả qua ATM

• Thread starter tranthicamle
  • Ngày gửi
T

tranthicamle

Guest
24/6/04
62
0
0
Công ty em muốn trả tiền lương qua ATM ,nhung sợ thuế kiểm tra phát hiện mức lương thực tế (gross salary) ,nhỏ hơn 845,000 vnd theo luật qui định .( nhưng thực lĩnh thì hơn ,vì có cộng độc hại ,tiền cơm...) .Xin cac anh chi cho ý kiến

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Thấy ai cũng sợ thuế cả, chỉ mình mình là yêu thuế thôi (không yêu thì chị ấy làm khó thì sao, hihi). Sao cty bạn ko trả theo thực lĩnh ấy!
Thân

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Thuế chẳng quan tâm đến lương Gross hay phụ cấp gì cả mà họ chỉ quan tâm đến thu nhập thực tế mà người lao động nhận thôi, chỉ ngại cty bạn thanh toán thu nhập cho người lao động nhiều hơn so với số kê khai với thuế thì mới có vấn đề thôi. Nhưng theo mình nếu thì bạn nên chi trả lương qua ATM cho tiện và đỡ mất thời gian cho việc chia tiền, rồi phát lương cho từng người chưa kể đến đến giả và thừa, thiếu (thừa thì say nothing nhưng thiếu thì chẳng để yên bao giờ).

trinhan

trinhan

Guest
13/10/06
272
1
0
tp.hcm
- THuế chẳng bao giờ quan tâm đến việc đó cả (vì CHI PHÍ càng ít THUẾ càng khoái). Chi có thanh tra Sở Lao động TBXH mới quan tâm. Tuy nhiên đúng như ACC242 nói là quan trọng là Tổng thu nhập, không phải tiền lương của người lao động

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA