Bảng định mức vật tư

• Thread starter Phan Thị LệDung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Trân 1984

Guest
20/3/07
2
0
0
40
Tp.HCM
Chao cac anh chi! Anh chị nào có bảng định mức làm ơn cho e xin voi nha. Ben em moi vua quyet toan xong . nay trên phong thuế no yêu cầu minh gửi bảng định mức . Ai có xin gửi dùm vào địa chỉ : tran_nguyen_1984@yahoo.com. Xin cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phan Thị LệDung

Phan Thị LệDung

Cao cấp
23/8/06
284
3
18
Thành phố Quy Nhơn
Xin chào các Bạn!

Các bạn chỉ giúp giùm mình cách tính giá thành hàng may mặc với. Cty mình mới thành lập, sản xuất nón vải, túi xách khăn trùm đầu. Đầu vào chỉ có hóa đơn vải thôi còn các phụ liệu khác như chỉ, vải lót, thun... thì không. Mình nên làm thế nào để tính được giá thành theo đúng như bên thuế quy định
Cám ơn các Bạn nhiều.

Nếu như bạn ko thể lấy được hóa đơn cho các phụ liệu, mình nghĩ, bạn nên làm phiếu kê mua hàng cho các loại phụ liệu đó. Mẫu phiếu này trong sách Quyết định 48 có hướng dẫn cách kê khai, báo cáo vào cuối tháng là mẫu 04/GTGT mua vào ko có hóa đơn. Bạn cứ làm tạm những mặt hàng ko có hóa đơn vào mẫu này cho đến khi Cty bạn tìm được nơi mua cung cấp hóa đơn đàng hoàng.Trong quá trình hạch toán, bạn vẫn hạch toán tính giá thành các phụ liệu này vào sản phẩm 1 cách bình thường. Cuối năm khi lên các báo cáo tài chính hay các báo cáo khác có liên quan.... , bạn cũng làm bình thường như trong sổ sách bạn hạch toán .Còn riêng tờ khai QT thuế TNDN, bạn loại chi phí mua vào ko có hóa đơn này ra, để tính tiền thuế TNDN phải nộp trong năm.

C

châu88

Guest
22/6/07
3
0
0
Bình Dương
Các bạn giúp mình với.Doanh nghiệp mình sản xuất các sản phẩm trang trí(40 sản phẩm) làm từ các loại hóa chất mình gập rất rối về việc tính giá thành mong các bạn chỉ cho mình vài kinh nghiệm về việc tính giá thành với.Cám ơn
email : nmchau80@yahoo.com.vn

N

nich

Guest
14/2/08
6
0
1
44
hcm
Bạn Phan Thị Lệ Dung trả lời rất chính xác vấn đề này. Khâm phục tâm huyết hướng dẫn của bạn.
Thân

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA