thuê văn phòng

• Thread starter mickeylucky
  • Ngày gửi
M

mickeylucky

Guest
11/4/06
126
0
0
TP HCM
Cty mình cho thuê văn phòng, có 1 khách hàng nước ngoài thuê làm công tác gia công phần mềm, mình có cho cá nhân thuê dc kg và mình có xuất hóa đơn cho họ kg vậy các bác, help me nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
mickeylucky nói:
Cty mình cho thuê văn phòng, có 1 khách hàng nước ngoài thuê làm công tác gia công phần mềm, mình có cho cá nhân thuê dc kg và mình có xuất hóa đơn cho họ kg vậy các bác, help me nha
Cty bạn cho thuê VP thì cho ai thuê chả được DN hay tư nhân được hết. con bạn đã cho thuê thì phải xuất hóa đơn đó là điều đuơng nhiên. nếu ko có nghĩa là trốn thuế mà trốn thuế thì sẽ bị phạt đó nha hihihihihih
chúc bạn cho khách hàng nước ngoài đó thuê đc với giá cao nha

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
mickeylucky nói:

Trời Công ty bạn là công ty cho thuê VP mà là cá nhân hay công ty đều cho thuê được miễn là có giá cao. Khi cho Công ty Thuê thì chắc chắn họ đòi hóa đơn rồi. khi cho cá nhân thuê thì có thể họ không cần hóa đơn . nhưng theo quy định của nhà nước là bạn vẫn phải xuất ( đó là theo quy định của nhà nước thôi nha ) còn biến hóa khoản này sao là tùy bạn miễn sao thấy hợp lý là được,

L

le tran thai

Sơ cấp
26/10/06
9
0
1
48
Tp,HCM
công ty cho thue văn phòng thì ai thuê cao thì mình cho thuê, còn cá nhân hay tổ chức thuê thì không cần biết miễn cho thuê có thu tiền là được, còn việc có viết hóa đơn hay không và đưa vào đầu là tùy làm sao mà khi thanh tra có thanh tra không phát hiện ra là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA