Tờ khai thuế bị in nhầm mã số các chỉ tiêu, có sao không?

• Thread starter nguyetca
  • Ngày gửi
N

nguyetca

Guest
8/11/06
10
0
0
Đà Nẵng
Trên tờ khai thuế của công ty em chị kế toán in nhàm mấy dòng:
(12)=(4)+(6);(15) không ghi;(27)+(29)+(30)+(32)
như vậy có vấn đề gì không ạ?Anh chị cho ý kiến với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
nguyetca nói:
Trên tờ khai thuế của công ty em chị kế toán in nhàm mấy dòng:
(12)=(4)+(6);(15) không ghi;(27)+(29)+(30)+(32)
như vậy có vấn đề gì không ạ?Anh chị cho ý kiến với.
Bạn phải làm lại cho đúng biểu mẫu,mã số, để tiện việc cập nhật số liệu,chứ sao hỏi có vấn đề gì không.

N

nguyetca

Guest
8/11/06
10
0
0
Đà Nẵng
em thấy vậy hỏi lại kế toán thì bảo như vậy cũng được vì số liệu đúng thì những cái đó không quan trọng!!!

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
nguyetca nói:
em thấy vậy hỏi lại kế toán thì bảo như vậy cũng được vì số liệu đúng thì những cái đó không quan trọng!!!
Trời ạ! Đã biết sai, nhầm rồi thì phải làm lại cho đúng mẫu chứ.

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Tiện đây cho em hỏi là Báo cáo tình hình sử dụng HĐ tháng trước em đã kê nhầm tên địa chỉ của Công ty, tên Cty và MST thì vẫn đúng (vì em cắt dán mà quên chưa sửa lại). Như vậy có bị sao ko ạh, mọi người góp ý cho em cách giải quyết nhé.
Thanks alot!

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
Hong83nd nói:
Tiện đây cho em hỏi là Báo cáo tình hình sử dụng HĐ tháng trước em đã kê nhầm tên địa chỉ của Công ty, tên Cty và MST thì vẫn đúng (vì em cắt dán mà quên chưa sửa lại). Như vậy có bị sao ko ạh, mọi người góp ý cho em cách giải quyết nhé.
Thanks alot!
Nếu bạn nộp rồi mà người kiểm soát ko có ý kiến thì "lờ" đi vậy .:flower: lần sau mình cẩn thận hơn thôi. Mình cũng bị như vậy nhưng họ cũng bỏ qua cho mà.

phong2v

phong2v

Guest
gianguyen nói:
Nếu bạn nộp rồi mà người kiểm soát ko có ý kiến thì "lờ" đi vậy .:flower: lần sau mình cẩn thận hơn thôi. Mình cũng bị như vậy nhưng họ cũng bỏ qua cho mà.
nói như bạn là ko đúng đâu lúc nào họ kiểm tra là lại rắc rối đó. tốt nhất là cầm chắc về phần minh, nên sửa thôi

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
phong2v nói:
nói như bạn là ko đúng đâu lúc nào họ kiểm tra là lại rắc rối đó. tốt nhất là cầm chắc về phần minh, nên sửa thôi
ừ mình cũng biết như vậy chứ. tại lần trước sai bảo với người kiểm soát họ bảo ko sao ( chắc là bỏ qua cho) thì mình mới viết như vậy. Thế thì nên hỏi họ xem có đồng ý cho về sửa hoặc được làm bảng điều chỉnh ko.