Mỗi tuần một chuyên đề

Đơn vị tính trên hóa đơn

• Thread starter sinhabc
  • Ngày gửi
sinhabc

sinhabc

Guest
14/8/09
63
5
8
Mỹ Đức - Hà Nội
Các a/c cho em hỏi với ạ, Cty em nhập khẩu hàng theo tờ khai hải quan thì đơn vị tính là "tấn" nhưng giờ khi e xuất hàng muốn ghi đơn vị tính là kg thì làm thế nào? E nên quy đổi lúc nhập hàng vào là kg hay phải làm như thế nào cho hợp lý ạ ( vì là hàng xuất ra có khi chỉ vài kg thôi a).

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Ðề: Đơn vị tính trên hóa đơn

Các a/c cho em hỏi với ạ, Cty em nhập khẩu hàng theo tờ khai hải quan thì đơn vị tính là "tấn" nhưng giờ khi e xuất hàng muốn ghi đơn vị tính là kg thì làm thế nào? E nên quy đổi lúc nhập hàng vào là kg hay phải làm như thế nào cho hợp lý ạ ( vì là hàng xuất ra có khi chỉ vài kg thôi a).
Quy đổi lúc nhập kho luôn chứ bạn!

H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi trg hợp hóa đơn đàu vào có nhiều dòng và các mục có chung đơn vị tính nhưng ng bán ghi mỗi 1 dòng là mét, còn các dòng sau gạch ngang, ko ghi chữ mét. Vậy hóa đơn có hợp lệ không ?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Các bạn cho mình hỏi trg hợp hóa đơn đàu vào có nhiều dòng và các mục có chung đơn vị tính nhưng ng bán ghi mỗi 1 dòng là mét, còn các dòng sau gạch ngang, ko ghi chữ mét. Vậy hóa đơn có hợp lệ không ?

Không thấy quy định là phải ghi rõ đơn vị tính từng dòng dù đơn vị tính các dòng giống nhau nên bạn không phải lo lắng quá, bỏ qua đi, còn cẩn thận thì nhắc họ lần sau ghi rõ là được, còn cẩn thận nữa thì ghi chèn 3 liên vào :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA