trang bị DTDD cho lãnh đạo

• Thread starter muathutrongtim
  • Ngày gửi
M

muathutrongtim

Guest
4/11/06
1
0
0
phu yen
Tô muốn trang bị cho lãnh đạo cơ quan một điện thoại di dộng nhưng kô biết có văn bản nào hứong đãn về việc này kô ,Chỉ giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
Mình nghĩ đó giống như công cụ dụng cụ dùng trong quản lý doanh nghiệp thôi, chứ làm gì có văn bản nào quy định.

Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
muathutrongtim nói:
Tô muốn trang bị cho lãnh đạo cơ quan một điện thoại di dộng nhưng kô biết có văn bản nào hứong đãn về việc này kô ,Chỉ giúp mình với
Bạn trang bị điện thoại di động cho lãnh đạo cần gì phải có văn bản hả bạn. Chỉ cần bỏ tiền túi ra mua điện thoại rồi tặng cho lãnh đạo là xong. Chỉ thế thôi.:lol: :rotfl:

Sửa lần cuối:
N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
Cái này chắc trong qui chế chi tiêu của công ty không đề cập đến ar?Tổ chức một cuộc họp,GD ra quyết định, thông báo đến các thành viên khác là được chứ gì:D
Cài này giống công cụ dụng cụ thui mar..làm gì mà có văn bản,nghe ghê quá

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
muathutrongtim nói:
Nếu cái điện thoại nì mà bạn muốn trang bị cho ông Giám đốc thì... không có công văn, văn bản nào qui định cả và chẳng có cơ quan nào bắt chẹt bạn cả. Vì sao? Vì điện thoại đó là do bạn mua, bạn tặng......riêng cho ông Giám đốc ý bằng tiền túi của bạn mà! Tiền của bạn thì bạn muốn sử dụng, chi tiêu làm sao thì ai có quyền xen vào nè, có phải không nào!

Còn nếu như cái điện thoại trên, Công ty muốn trang bị cho Giám đốc thì.... bạn vô tư đưa vào chi phí quản lý của công ty. Dĩ nhiên cái điện thoại ý phải mang tên công ty và đăng ký thuê bao sử dụng mang tên công ty nốt để được đưa tất cả vào chi phí và được khấu trừ thuế GTGT.

Cuối cùng thì....cho mình hỏi nhỏ :talk: bạn thực sự muốn trang bị cho GĐ cái điện thoại để nhằm mục đích gì vậy?! và nhân dịp gì?! :wall: (tò mò quá!) Ông GĐ này có nhân viên tốt bụng thật!

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
letmyha nói:
Cuối cùng thì....cho mình hỏi nhỏ :talk: bạn thực sự muốn trang bị cho GĐ cái điện thoại để nhằm mục đích gì vậy?! và nhân dịp gì?! :wall: (tò mò quá!) Ông GĐ này có nhân viên tốt bụng thật!
Ừ, mình cũng thấy tò mò quá cơ bạn muathutrongtim ơi.:0sleep:

L

le tran thai

Sơ cấp
26/10/06
9
0
1
48
Tp,HCM
tại sao lại tôi muốn trang bị 1 cái điện thoại cho xếp? ? ? hơi bị k....ỳ .... đó nha. nếu xếp muốn trang bị đại thoại cho mình bằng tiền của công ty thì khi mua phải xuất hóa đơn GTGT cho công ty thì ok roi

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Đừng có nghe xui bậy nghe em.Nếu em muốn trang bị điện thoại cho giám đốc bằng tiền của em thì không nói làm gì.
Nếu muốn trang bị theo qui định thì em phải xem ông giám đốc của em có nằm trong tiêu chuẩn nhà nước cho phép không, nếu nằm trong tiêu chuẩn thì chỉ được phép mua điện thoại với mức tiền tối đa không quá 3 triệu, vượt quá giám đốc bỏ tiền thêm.

V

vicashuong

Guest
20/11/06
69
1
0
TP.HCM
Mình cũng đồng ý với PHIHUNGVN đó bạn ạ. Có quy định rõ ràng cho từng đối tượng đó bạn. Mình không nhớ rõ ở thông tư nào (bạn vào trang web của BTC thì rõ hơn), nhưng hình như dựa vào chức danh và phụ cấp trách nhiệm đó bạn ạ. Phải cẩn thận kẻo bị xuất toán đó nha. Chúc bạn thành công.

M

mature102

Trung cấp
25/7/05
50
0
0
47
Hà Nội
muathutrongtim nói:

Mọi người toàn góp ý lung tung!
Nếu bạn ;làm trong tổ chức chính trị- xã hội, cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp thì bạn có thể tham khảo các định mức của Nhà nước như Quyết định số 78/2001/QĐ-TTg 16/5/2001 của Thủ tướng; 179/2002/QĐ-TTg ngày 16/12/2002; Thông tư 29/2003/TT-BTC ngày 14/04/2003 của Bộ Tài chính. Nếu bạn thực sự cần các văn bản trên hãy gọi hoặc gửi mail , tôi sẽ gửi văn bản theo mail cho bạn : 0985.899.899.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
libraanh nói:
Mình nghĩ đó giống như công cụ dụng cụ dùng trong quản lý doanh nghiệp thôi, chứ làm gì có văn bản nào quy định.
Ngoc Thu nói:
Cái này chắc trong qui chế chi tiêu của công ty không đề cập đến ar?Tổ chức một cuộc họp,GD ra quyết định, thông báo đến các thành viên khác là được chứ gì:D
letmyha nói:
Còn nếu như cái điện thoại trên, Công ty muốn trang bị cho Giám đốc thì.... bạn vô tư đưa vào chi phí quản lý của công ty. Dĩ nhiên cái điện thoại ý phải mang tên công ty và đăng ký thuê bao sử dụng mang tên công ty nốt để được đưa tất cả vào chi phí và được khấu trừ thuế GTGT
le tran thai nói:
nếu xếp muốn trang bị đại thoại cho mình bằng tiền của công ty thì khi mua phải xuất hóa đơn GTGT cho công ty thì ok roi
Bà con chú ý dùm, đây là box Kế toán hành chính sự nghiệp, trả lời chệch hướng tùm lum hết trơn.

gianguyen nói:
Ừ, mình cũng thấy tò mò quá cơ bạn muathutrongtim ơi.:0sleep:
Hoang Diep nói:
Hê hê...Ngon quá hén...
Thôi đi các bác, spam quá đi. Người ta đang cần mà các bác thì đùa giai.

mature102 nói:
Mọi người toàn góp ý lung tung!
Nếu bạn ;làm trong tổ chức chính trị- xã hội, cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp thì bạn có thể tham khảo các định mức của Nhà nước như Quyết định số 78/2001/QĐ-TTg 16/5/2001 của Thủ tướng; 179/2002/QĐ-TTg ngày 16/12/2002; Thông tư 29/2003/TT-BTC ngày 14/04/2003 của Bộ Tài chính. Nếu bạn thực sự cần các văn bản trên hãy gọi hoặc gửi mail , tôi sẽ gửi văn bản theo mail cho bạn : 0985.899.899.
Bạn chưa được gửi file đính kèm, mail cho mình vào thanhvu_nhatrang@yahoo.com.vn mình sẽ đính file lên đây cho mọi người ai cần thì lấy nhá. Cảm ơn thông tin của bạn.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Dạ thưa anh, cách tốt nhất là anh tổ chức 1 cuộc họp ban hành quy chế GĐốc,PGĐốc đc trang bị điện thoại như thế nào,trưởng phó phòng được trang bị như thế nào, xong ban hành quy chế trang bị điện thoại di động cho công ty, mua về đưa vào 153 hoặc 211 tùy anh, rồi xử lý như bình thường (hóa đơn nhớ đề tên, mã số thuế công ty)

L

Le Van Nhanh

Guest
24/11/06
6
0
0
thi xa Ben Tre
Nếu bạn là đơn vị sự nghiệp nhà nước thì trang bị điện thoại di động cho lãnh đạo cơ quan theo Quyết định 78/2001/QĐ-TTg ngày 16/5/2001 của Thủ tướng " V/v ban hành qui định tiêu chuẩn sử dụng điện thoại công vụ..."
- Tiền mua máy 300.000đ/máy diện thoại cố định, 3.000.000đ/máy đối với DTDĐ
- Tiền cước 400.000đ/máy DTDĐ/tháng, 200.000đ/DTCĐ/tháng
Có thể mở rộng thêm cho cấp phó, trưởng phó phòng nếu nguồn thu bảo đảm

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Le Van Nhanh nói:
Có thể mở rộng thêm cho cấp phó, trưởng phó phòng nếu nguồn thu bảo đảm
Nghị định 43 và thông tư 71 đã qui định lại điều này rồi, bạn xem lại không thì lại lệch hướng.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Gửi các bạn tham khảo 2 CV về chế độ sử dụng điện thoại công vụ.

Đính kèm

• TT29-2003BTC 14 04 2003.DOC
    36.5 KB · Lượt xem: 29
  • QD179 2002TTG 16 12 2002.DOC
    31 KB · Lượt xem: 20
L

Le Van Nhanh

Guest
24/11/06
6
0
0
thi xa Ben Tre
Tui thấy rằng phụ lục 1 kèm theo TT 71 quy định việc này không có gì khác
đâu hả bạn phihungvn? Vẫn theo QĐ78 có mở rộng thêm.

L

Le Van Nhanh

Guest
24/11/06
6
0
0
thi xa Ben Tre
(tt) Mở rộng thêm nhưng tiền mua máy, chi phí lắp đặt, hòa mạng cá nhân tự thanh toán

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Le Van Nhanh nói:
Tui thấy rằng phụ lục 1 kèm theo TT 71 quy định việc này không có gì khác
đâu hả bạn phihungvn? Vẫn theo QĐ78 có mở rộng thêm.
Đúng vậy vẫn có mở rộng thêm tuy nhiên do ngay từ đầu thông tư 71 có nhắc đến đoạn riêng điện thoại áp dụng theo QĐ78.
QĐ78 thì lại nêu nếu mở rộng thì
+ đối với cơ quan trung ương thì bộ trưởng ( hoặc tương đương) ra quyết định trên cơ sở đã thoả thuận với Bộ tài chính
+ đối với địa phương do Chủ tịch UBND quyết định
Do vậy nếu mở rộng không cẩn thận sẽ tự mình vi phạm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA