Nỗi Lòng Của Người Phụ Nữ Trong Tình Yêu

• Thread starter letmyha
  • Ngày gửi
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Tình yêu luôn là điều kỳ lạ, khi yêu chúng ta tin tưởng một cách ngây thơ rằng chúng ta sẽ vượt qua được mọi khó khăn thứ thách, rằng tình yêu này, chúng ta sẽ không bao giờ vấp phải những điều mà cha mẹ, anh chị em, bạn bè của mình đã từng đau khổ nếm trải. Nhưng trên thực tế, sự kỳ diệu không tồn tại mãi, vì bản thân cuộc sống đã đầy mâu thuẫn và rắc rối. Trong khi đó, nam và nữ lại là hai cá thể khác nhau từ hình thức đến tính cách, nếu mọi người không ý thức được rõ ràng điều này, không dành thời gian hiếu nhau thì khó mà mong có được hạnh phúc, lúc đó ngay cả những ý nghĩ tốt đẹp nhất cũng có thể trở thành một sự đòi hỏi, hờn giận, bị kết án và buột tội lẫn nhau. Vậy ta phải làm gì để hiểu hơn? Cách đơn giản mà hữu hiệu nhất là bản thân mình, mỗi người nên vì người khác mà quên bản thân mình đi một chút, nên cố gắng tìm hiểu những tâm tư tình cảm, những khao khát của nhau mà đáp ứng cho thích hợp, thì bóng dáng hạnh phúc sẽ lộ ra ngay, chẳng cần phải tìm đâu xa xôi cả.

Dưới dây là những thông điệp khao khát của phụ nữ muốn tha thiết gửi đến cánh đàn ông những người yêu, những người chồng của phái đẹp.

1. Bạn gái cần một đôi tai biết cảm thông:

Đối với bạn trai, trò chuyện là cách để tỏ rõ vấn đề, tranh luận điều đúng sai và tìm cách giải quyết. Ngược lại, phụ nữ xem chuyện trò là cách để chia sẽ cảm xúc của mình với người nghe. Họ sẽ nói cho đến khi họ thấy nhẹ nhõm trong người mới thôi.

Người bạn gái hay phiền lòng nhất là bạn trai không chịu lắng nghe mình nói. Khi người bạn gái phàn nàn về một điều gì đó, bạn trai thường phớt lờ hoặc nghe miễn cưỡng rồi đưa ra những nhận xét và giái pháp nhằm làm cho cô ta dễ chịu hơn cho xong chuyện. Thực ra, trong nhiều trường hợp, bạn gái không cần giải pháp mà cần sự đồng cảm chia sẽ và thấu hiểu họ.

Một người bạn trai muốn hiểu được bạn gái là khi trò chuyện với họ cần lưu ý đến mặt tình cảm và cảm xúc của họ hơn là cách giải quyết vấn đề. Điều này cũng đồng nghĩa với việc biết lắng nghe. Trong cuộc sống hôn nhân, vợ chồng nên dành thời gian trò chuyện cùng nhau về bản thân của mỗi người, thí dụ người vợ nói trong nữa tiếng đồng hồ, người chông nên chăm chú lắng nghe và sau đó đổi lại.

2. Bạn gái rất coi trọng tình yêu – tình cảm:

Chính vì điều này mà họ luôn quan tâm đến người mình yêu. Người phụ nữ có khả năng đánh giá theo trực giác, thông thường trực giác của họ rất nhạy bén. Họ thường đoán trước được những vấn đề khi cảm thấy nghi ngờ, cũng như đoán được những nhu cầu của người khác, thế nên khi yêu ai, họ luôn quan tâm giúp đỡ, chăm sóc người khác thật kỹ càng chu đáo, khiến đôi khi làm cho một số người khác khó chịu. Một số người đàn ông hay không vui, không hài lòng khi người phụ nữ đua ra những lời khuyên dành cho họ, anh ta cảm thấy "mình không có năng lực và cô ấy không tin tưởng vào khả năng của mình". Hoặc họ hay tưởng tượng rằng đằng sau những lời khuyên kia là một sự xem thường, lên lớp dạy đời của người phụ nữ. Nhưng thực ra khi người phụ nữ khuyên như là một hành động muốn bày tó sự yêu thương và sự quan tâm của mình với người mình yêu một cách đơn giản vậy thôi.

3. Bạn gái rất cần được quan tâm:

Phụ nữ luôn cho bạn trai nói ra những vấn đề mong mõi của mình cũng giống như họ vẫn thường làm đối với người bạn trai. Khi người bạn trai thu mình vào thế giới riêng, phụ nữ cảm thấy bị cô đơn, bị bỏ rơi và cảm thấy bị tổn thương. Lúc đó, người bạn trai không nhận ra rằng khi anh ta tập trung vào một chuyện gì đó và không quan tâm lo lắng đến người phụ nữ thì cô ta sẽ cảm thấy mình không còn ý nghĩa gì nữa trong mắt người yêu, bạn đời của mình. Khi người phụ nữ lo lắng, mệt mõi. Bực bội hay tuyệt vọng, họ cần có một người bên cạnh để không cảm thấy mình cô đơn, để được cám nhận rằng mình được yêu thương. Phụ nữ cần sự khẳng định về tình cảm, khi người đàn ông thường xuyên thể hiện sự quan tâm thấu hiếu, tôn trọng phụ nữ thì nhu cầu khẳng định tình cảm của người phụ nữ đã được đáp ứng.

4. Phụ nữ cần sự bày tỏ tình thương một cách riêng tư và chân thật bằng hành động cụ thể:

Người đàn ông thường quan tâm đến chuyện mua tặng cô ta chiếc nhẫn hay một món đồ vật nào đó, chứ không chú ý đến chuyện tặng hoa hay ôm hôn họ, hỏi han quan tâm họ. Phụ nữ cần sự bộc lộ cử chỉ đa dạng của tình yêu. Họ thường đánh giá tất cả những cử chỉ, hành động chăm sóc nho nhỏ của đàn ông.

Một món quà đem đến niềm vui thật sự cho người phụ nữ là những thứ có thể biểu lộ được tấm lòng chân thật của người tặng quà. Một chiếc áo, một món quà đúng như ý thích của người phụ nữ được tặng quà sẽ là lời lẽ đầy đủ nhất của sự thương yêu và quan tâm. Bởi lẽ nó cho thấy được một sự hiểu ý của người tặng, không nhất thiết phải là một món quà quý hiếm.

Một người tình cám sẽ cảm thấy vô cùng hạnh phúc khi người yêu cố tâm tìm mua cho được những món quà nho nhỏ tặng cô một cách bất ngờ, như giấu quà ở những chổ cô dễ dàng tìm thấy, tạo một niềm lãng mạn trong tình yêu đôi lứa.

5. Tình yêu nơi phụ nữ không đơn giản là cảm xúc:

Ngày nay, phụ nữ không đơn giản yêu theo cảm tính nữa, mà có sự góp mặt cúa lý trí rất nhiều. Họ luôn biết tôn trọng tình yêu, luôn e ngại trước những tặng phẩm đắt giá, hoặc những lời tâng bốc của phái mạnh. Bởi vì biết đâu những món quà và lời khen tâng bốc là một cám dỗ, mua chuộc tình cảm của họ, và họ bị xem như một món hàng không hơn không kém.

Do vậy, phụ nữ bây giờ có khuynh hướng cân nhăc kỹ càng khi lựa chọn bạn trăm năm. Họ tìm kiếm những phẩm chất tốt, lâu bền ở người mình yêu hơn là những vật chất hình thức hào nhoáng bên ngoài. Vì thế, muốn chiếm được trái tim của người phụ nữ, người đàn ông phải biết dùng thời gian để phát huy những tính cách tốt đẹp của mình tạo cho người mình yêu niềm tin tưởng sâu sắc, một sự nể trọng nhân cách của mình.

6. Phụ nữ muốn được tôn trọng bằng nghề nghiệp:

Công việc mang lại một tôn trọng và địa vị trong xã hội không chỉ dành riêng cho người đàn ông mà cho cả phụ nữ nữa.

Bất kỳ một phụ nữ nào cũng muốn được chồng, người yêu nhìn nhận và đánh giá đúng khả năng độc lập của mình. Người phụ nữ ngày nay đã tự khẳng định được bản lĩnh của mình trong công việc xã hội, bằng chứng là có nhiều phụ nữ giử chức vụ, địa vị cao trong xã hội còn cao hơn cả nam giới.

Xin được gởi những nỗi lòng trên....đến các chàng trai nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
letmyha nói:

Dưới dây là những thông điệp khao khát của phụ nữ muốn tha thiết gửi đến cánh đàn ông những người yêu, những người chồng của phái đẹp.

1. Bạn gái cần một đôi tai biết cảm thông:

Thế mới biết tại sao con gái hay nói nhiều...:wall:
2. Bạn gái rất coi trọng tình yêu – tình cảm:
Bạn nào cũng coi trọng hết ạ.
3. Bạn gái rất cần được quan tâm:
Đôi khi bạn gái lại thể hiện sự quan tâm quá mức đến bạn trai....:wall:
4. Phụ nữ cần sự bày tỏ tình thương một cách riêng tư và chân thật bằng hành động cụ thể:
Dạ... em thấy điều này đúng nhất ạ. Em cũng thích thể hiện sự quan tâm bằng cách này nhất ạ :banana:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
babyacc nói:
Thế mới biết tại sao con gái hay nói nhiều...:wall:
Thì ra con trai chỉ thích sự im lặng và...

Bạn nào cũng coi trọng hết ạ.
Cái nì thì bạn trai......tâm hồn hay treo ngược cành cây lém í!

Đôi khi bạn gái lại thể hiện sự quan tâm quá mức đến bạn trai....:wall:
Sự quan tâm nào cũng có giá trị của nó.

Dạ... em thấy điều này đúng nhất ạ. Em cũng thích thể hiện sự quan tâm bằng cách này nhất ạ :banana:
Hành động cụ thể là:
Sự quan tâm
Sự lắng nghe
Sự chịu đựng
...

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
letmyha nói:
Thì ra con trai chỉ thích sự im lặng và...
Im cho êm ấm cửa nhà
Im cho hàng xóm đỡ ra kêu phường. :wall:
Cái nì thì bạn trai......tâm hồn hay treo ngược cành cây lém í!
Có thế mới theo kịp chị em....:wall:
Sự quan tâm nào cũng có giá trị của nó.
Quá so với giá trị hiện tại có được...:wall:
Hành động cụ thể là:
Sự quan tâm
Sự lắng nghe
Sự chịu đựng
...
???????

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
babyacc nói:
Im cho êm ấm cửa nhà
Im cho hàng xóm đỡ ra kêu phường. :wall:
Không nói ra anh tưởng nhà là phố
Nói ra rồi anh ui cố mà nghe nhé!
(nói chung nói ra là cũng chị nói tốt cho con trai thôi. Mà có quan tâm thì mới nói, không quan tâm ai rãnh rỗi dỗi hơi mà nói, phải không nì)

Có thế mới theo kịp chị em....:wall:
Kẻ lửng lơ treo ngược cành cây
Bảo theo kịp là kịp thế nào?!

Quá so với giá trị hiện tại có được...:wall:
Cái này xem ra đúng chứ nhờ!

!!!!!!!

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
letmyha nói:
Không nói ra anh tưởng nhà là phố
Nói ra rồi anh ui cố mà nghe nhé!
(nói chung nói ra là cũng chị nói tốt cho con trai thôi. Mà có quan tâm thì mới nói, không quan tâm ai rãnh rỗi dỗi hơi mà nói, phải không nì)

Kẻ lửng lơ treo ngược cành cây
Bảo theo kịp là kịp thế nào?!

Cái này xem ra đúng chứ nhờ!

!!!!!!!

Nói chung phu nữ nói tốt cho đàn ông. đàn ông nói tốt cho phụ nữ. nói ra tất cả đều tốt

Minh Ngọc

Minh Ngọc

Guest
1/2/05
8
0
0
Ha Noi
Có ai yêu tới mức "bỏ quên cả cái tôi" không nhỉ???

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
nguyên văn bởi Le Phuong Dung
Có ai yêu tới mức "bỏ quên cả cái tôi" không nhỉ???
cái này thì có!!!![I] Shark88 đã từng gặp qua rồi.
Thật đáng sợ khi họ đánh mất cái tôi của chính mình!!!![/I]

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
nguyên văn bởi Khoithuocbuontrongdem
Nói chung phu nữ nói tốt cho đàn ông. đàn ông nói tốt cho phụ nữ. nói ra tất cả đều tốt
cái này nghe không thật một chút nào cả!!!!
Nghe cứ điêu điêu!!!

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
shark88 nói:
cái này thì có!!!![I] Shark88 đã từng gặp qua rồi.
Thật đáng sợ khi họ đánh mất cái tôi của chính mình!!!![/I]

Nghe câu này của Shark88 quen quan.Gặp ở đâu roài thì phải.

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
nguyên văn bởi khoithuocbuontrongdem
Nghe câu này của Shark88 quen quan.Gặp ở đâu roài thì phải
vậy thì cố nhớ lại đi, xem là đã nghe ở đâu rồi!!!!
Khói thuốc ơi, cố lên, cố lên!!!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Nỗi lòng của phụ nữ trong tình yêu:

Khi yêu ước muốn thật nhiều
Bắt anh phải chiều cho mút... cà rem
Mút rồi, lại muốn ăn kem
Đánh trống thổi kèn... suốt tháng suốt năm
Nhưng đời, vẫn cứ lăn tăn
Làm văn để nói ... nỗi lòng khi yêu :biggrin:
:dzo:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
tho moc nói:
Nỗi lòng của phụ nữ trong tình yêu:

Khi yêu ước muốn thật nhiều
Bắt anh phải chiều cho mút... cà rem
Mút rồi, lại muốn ăn kem
Đánh trống thổi kèn... suốt tháng suốt năm
Nhưng đời, vẫn cứ lăn tăn
Làm văn để nói ... nỗi lòng khi yêu :biggrin:
Khi yêu anh hay làm liều
Nên em cứ phải đăm chiêu dè chừng
Em nào có muốn, có mừng
Sao anh lại nói như gừng...hết cay
Khi yêu anh bảo em hay
Giờ thì anh bảo như là...dễ hơi!
Nhìn lại thì đúng thực là
Anh đây cũng chỉ...trái cà...ngoài kênh!

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
letmyha nói:
Khi yêu anh hay làm liều
Nên em cứ phải đăm chiêu dè chừng
Em nào có muốn, có mừng
Sao anh lại nói như gừng...hết cay
Khi yêu anh bảo em hay
Giờ thì anh bảo như là...dễ hơi!
Nhìn lại thì đúng thực là
Anh đây cũng chỉ...trái cà...ngoài kênh!

Cà ngoài kênh vừa đỏ vừa to
Con gái tò mò thường liếc khi qua
Liếc nhiều, khoái chí, mẩn da
Truyền tai, rỉ mật bảo là... vừa tay
Liếc nhiều làm óc vạ lây
Làm thơ lại ví anh đây là... cà

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
shark88 nói:
đang cố đây.........

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
shark88 nói:
đang cố đây.........Không hiểu có ai giúp hộ là nghe ở đâu không??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA