Xử phạt hóa đơn ghi sai ngày

• Thread starter Lâm Ngọc Như
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Lâm Ngọc Như

Guest
11/11/06
1
0
0
Tp.HCM
Mấy anh chị ơi, giúp em với!! Em có xuất 1 hđ bán hàng vào ngày 20 tháng 10 năm 2004, nhưng em đã quên ghi ngày cho HÓa đơn đó. Ngày hôm sau e phát hiện ra và đã gọi điện qua gặp Kế toán công ty mua hàng đề nghị sửa giúp e, tức là ghi bổ sung ngày của Hóa đơn đó cho e, là ngày 20/10/2004. Nhưng khổ nỗi chị ấy lại ghi vào là ngày 25/10/2006. Bây giờ, đã 2 năm qua, Chi Cục Thuế bên e gửi thư di xác minh Hóa đơn mới phát hiện ra trường hợp này. Chị quản lý Thuế của e nói trường hợp này sẽ bị xử phạt rất nặng (Chết em!!). Mấy anh chị có cách nào giúp em k? Em cam đoan la hóa đơn đó chỉ bị sai ngày, còn nội dung của 3 liên là hoàn toàn giống nhau. Mong mấy anh chị sớm hồi âm cho e. E đang bị mất ăn, mất ngủ vì chuyện này...

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hóa đơn ghi sai ngày (lệch giữa liên 1 và liên 2) là một trong những hành vi vi phạm về sử dụng hóa đơn. Tuy nhiên, hiện nay không có mức phạt cho trường hợp này, chỉ có mức phạt khi chênh lệch về số tiền mà thôi.

Bạn tra trong Nghị định 89/2002/NĐ-CP và Thông tư 120/2002/TT-BTC thì sẽ thấy điều mình nói.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA