Định khoản mua tủ lạnh

• Thread starter nga69
  • Ngày gửi
N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu
Em chào cả nhà. Cả nhà giúp em với ạ. Bên e mua 4 cái tủ lạnh. Mỗi chiếc trị giá dưới 4triệu. Tổng giả trị là 17.300.000. Vì tủ lạnh ko dùng cho công ty, mà hóa đơn Sếp mang ở đâu về ý ạ. Em muốn đưa qua Tk 811 luôn được ko ạ.
Em hỏi thêm, là những hóa đơn làm BCTC e thấy ko hợp lý thì e loại ra có đk ko ạ?Nếu loại ra thì ảnh hưởng đế BC thuế GTGT hàng tháng, vậy phải làm ntn ạ? E cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Định khoản mua tủ lạnh

Tủ lạnh không phải của cty thì làm sao mà đưa vào chi phí được bạn? Đưa vào rồi mai mốt Thuế hỏi tủ đâu trả lời sao? Tủ dùng để làm gì trả lời sao khi dùng tới 4 cái lận?

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Tủ lạnh không phải của cty thì làm sao mà đưa vào chi phí được bạn? Đưa vào rồi mai mốt Thuế hỏi tủ đâu trả lời sao? Tủ dùng để làm gì trả lời sao khi dùng tới 4 cái lận?

Dạ, e cũng biết thế. Nhưng tháng Sếp đưa hóa đơn mua tủ lạnh về thì bạn kế toán cũ đã báo cáo thuế rồi. Giờ em bỏ ra có được ko ạ.

thuhuyenbg

thuhuyenbg

Sơ cấp
12/8/13
22
0
1
ha noi

Dạ, e cũng biết thế. Nhưng tháng Sếp đưa hóa đơn mua tủ lạnh về thì bạn kế toán cũ đã báo cáo thuế rồi. Giờ em bỏ ra có được ko ạ.

Bạn kê khai bổ sung loại bỏ hóa đơn mua tủ lạnh ra trên HTKK, cho chi phí mua tủ lạnh vào chi phí không hợp lý, cuối năm loại ra khỏi quyết toán thuế tndn.

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Nó cũng ko phải là có giá trị lớn, nên tìm cách cho nó vào chi phí hợp lý
Mềnh chưa thấy cán bộ thuế nào hỏi tủ lạnh, tivi, điều hòa đâu bao giờ :045:

T

thanhliem90

Sơ cấp
22/3/10
9
0
0
Hưng Yên

Sếp cần bạn làm cho nó thành chi phí hợp lý đấy! coi nó là công cụ dụng cụ xuất dùng. Phân bổ không quá 2 năm nhé bạn

D

dchitam

Sơ cấp
29/9/09
5
0
1
tp.hcm

Sếp cần bạn làm cho nó thành chi phí hợp lý đấy! coi nó là công cụ dụng cụ xuất dùng. Phân bổ không quá 2 năm nhé bạn

Bạn này nói đúng rùi đó!
Mình đưa vào chi phí cho sếp.
Sếp bảo thì cứ tìm cách làm cho nó hợp lý là dc! hi

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu