Chuyển trụ sở công ty

• Thread starter cobena
  • Ngày gửi
C

cobena

Guest
26/9/06
34
0
6
Ha Noi
Các bác ơi công ty em sắp tới sẽ chuyển trụ sở công ty sang quận khác. Vậy em phải làm các thủ tục như thế nào?
Cuối năm nay mới nộp báo cáo năm lần đầu tiên, vậy phải làm như thế nào là tốt và thuận lợi nhất.
Hướng dẫn giúp em với nhé!
:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cobena

Guest
26/9/06
34
0
6
Ha Noi
Chào bác Tigon!
Bác có nói: "Theo TG thì bạn nên giữ địa chỉ đăng ký kinh doanh ban đầu, còn địa chỉ mới là văn phòng giao dịch. Như vậy bạn sẽ không phải đụng chạm đến các thủ tục về thuế cho rắc rối. Nếu làm như vậy, bạn chỉ cần làm một công văn thông báo với thuế về địa chỉ giao dịch mới (nhớ ghi rõ địa chỉ, số điện thoại).
Không biết chi cục thuế nào quản lý bên doanh nghiệp bạn, công ty cũ của TG do chi cục thuế Hai Bà Trưng quản lý, họ chấp nhận điều đó.
Chúc bạn may mắn

P/s: Trường hợp bạn thuê văn phòng thì nên có hợp đồng, công chứng của bên công an phường."
Bác đã từng làm thủ tục nay rồi thì bác có thể hướng dẫn lại cụ thể cho em được không?Nếu làm vpdd thì chỉ làm 1 công văn gửi lên chi cục thuế phải không?
Trường hợp bên em thuê vp ở Tầng 1 nhà chủ ở Tầng 2,có làm hợp đồng thuê vp, vậy có được tính chi phí hợp lý không?Thủ tục cần những gì?
Nếu bác có mẫu công văn gửi chi cục thuế, và hợp đồng thuê vp thì gửi cho em với nhé.
Cám ơn bác nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA