Ấn Tượng Về Nhau (Member wkt )

• Thread starter nipvnn
  • Ngày gửi
nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Chúng Ta hãy nói , nói những gì đã để lại cho chúng ta về webketoan cả hoạt động online lẫn hoạt động offline

Với WKT : Kỉ niệm của nip cũng không biết có phải nhiều hay không , cũng không biết thế là nhiều hay ít , cả hoạt động offline lẫn online cùng wkt
Người đầu tiên trong wkt mà nip được biết đó là " Hi peo " ID " HYPERVN" NIP được biết wkt cũng nhờ hyper một người bạn đồng hành bên VTF thân yêu . thật ấn tượng khi nip xuống Hải phòng gặp Hyper , với thân hình nho nhỏ ,có lẽ gió thổi bay hiiiiiiiiiiii , ( đừng giận nha ) hyper đã làm cho nip thấy được phong cách của Hải phòng city ngày đó , cũng lâu rồi hyper nhỉ hiiiiiiiiiii , ấn tượng nhất với HYPER là các pha làm bàn tại " Biển Gọi" ( không nói xấu đâu à nha ) HYPER thật là người mang phong cách thời đại
Và rồi biết đến wkt , ấn tượng lớn nhất vẫn là sự nhầm tai hại với " ANH CHUỘT" cứ nghĩ cô nàng là cậu con trai . nói chuyện luyến thắng không chừa một câu chữ nào , thật khổ khi về sau biết rằng đó là " CHị chuột"
Khi gặp lần đầu tiên offline mới biết đó là chị chuột đấy chứ hizzzz ,
Buổi gặp mặt offline đầu tiên đã để lại nhiều ấn tượng cho NIP . chí ít là những con người quả cảm , và can đảm để đến gặp nhau buổi đầu tiên , không phân biệt tuổi tác , không phân biệt giới tính , chúng ta vẫn hòa đồng với nhau , có rất nhiều và nhiều người trong buổi offline đầu tiên đó mà NIP không quên được , như bác Haiau , pnphuong , vualua , anhchuot , maco , mar ,cnn......, thực sự ấn tượng ở buổi đầu tiên ,
:cool :cool , sau đó thời gian nip online cũng khá thường xuyên vào web , thấy có những đồng chí thực sự tâm huyết với ngành kế nhà ta , có thể liệt kê thành một bảng dài mà giờ chúng ta có thể thấy qua lần offline thứ 3 tại Hà nội
WKT Hà Nội luôn muốn khẳng định được thế mạnh của mình về tất cả mọi mặt , online lẫn offline , chính vì vậy buổi offline sau nầy sẽ càng ngày càng vui vẻ và nhộn nhịp hơn ,
Trong thời gian NIP đi xa cũng đã gặp một số mem của wkt , hiện thân của vtf khi xưa , nhưng mà do thời gian có hạn , có lẽ để hôm nào viết tiếp , xin mời các bạn vào nói lên những ấn tượng của mình về wkt ,
WELCOME TO THEARD !

Khóa học Quản trị dòng tiền
kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Tiếp lời anh Nipvnn, Kitten xin được viết ra những suy nghĩ của mình về WKT kể từ khi Kitten biết cho đến hôm nay.

Kitten được biết WKT do Camto mách, mặc dù vào WKT sau nhưng hình như Kitten yêu thích WKT cũng nhanh chẳng kém gì bạn. Đầu tiên vào chỉ loanh quanh đọc bài thôi, chỉ sợ post bài lên bị mọi người cười. Nhưng mà vào mãi rồi đâm quen, Kitten bắt đầu lỳ hơn, kệ cứ viết, biết gì viết đó, viết sai có người sửa cho, đâm lại học được nhiều điều. Rồi cũng vào đọc các câu hỏi của các bạn, cái gì không biết Kitten đi hỏi, rồi về trả lời ( :ak ) dùa sao cũng là một cách học mà. NHiều bạn cứ nói cảm ơn vì đã trả lời, nhưng thực ra nếu không có câu hỏi của bạn thì làm sao Kitten và những người khác được biết thêm những điều mới. Cũng ở WKT, nơi mà Kitten có thể được bộc lộ những suy nghĩ của mình, dám nói ra những gì mình nghĩ, không sợ sai. Không chỉ là những gì liên qua đến nghiệp vụ của dân kế toán, mà ở đây Kitten cũng được tâm sự về công việc và cuộc sống của mình, và thật là vui khi những gì mình viết được chia xẻ cùng mọi người.
Kitten cũng thực sự bị ấn tượng khi lần đầu tiên tham dự buổi offline, cảm giác thật là lạ, khi ở trên WKT mình và mọi người có thể nói chuyện thoải mái nhưng khi gặp mặt thì Kitten chẳng nhận ra ai ngoài Camto ( :leu: ). Nhưng Kitten bị ấn tượng bởi mọi người quá là dễ gần và rất nhiệt tình. Ban quản lý WKT đã tạo cho mọi người một không khí cũng chẳng kém mà thậm chí còn sôi nổi hơn trên WKT nhiều. Hồi đầu Kitten cứ nghĩ đến Admin là thấy sờ sợ, nhưng khi gặp mặt rùi mới biết Admin cũng như ta, thậm chí còn hiền lành hơn ta ( :il ) hihi.
Ấn ttượng đầu tiên là Anh Vualua, trên WKT đọc bài Kitten cứ nghĩ VL không giống như người mình gặp hôm đó, chắc là cảm giác này thì ai cũng nghĩ như mình, nhưng thực sự mọi người đều rất vui tính và dễ gần. Tất cả những khoảng cách mà Kitten nghĩ đều đã bị xóa bỏ khi tiếp xúc với ban quản lý WKT. Thậm chí Kitten không nghĩ Hyper cũng là người trong nghành với mình ( anh Hyper có bất ngờ không nhỉ ???) - Sau này có gì dễ nhờ vả hơn ( :lol ).
Cũng như anh Nipvnn, hồi đầu Kitten cứ gọi Anh Chuột là anh mãi, nói chuyện qua Messs cũng gọi anh ngọt xớt ( :wall ), khổ nỗi AC lại cứ bảo Kitten thích AC là anh thì AC là anh mà thích là chị sẽ là chị (Đề nghị AC lần sau không được để người khác đau tim như thế nhé ). Và AC ngoài đời cũng năng động chẳng kém gì AC trên WKT, buổi họp mặt thành công mỹ mãn đó không thể không kể đến công của AC.
Và nữa qua đây Kitten cũng muốn nói Sorry anh Conan, vì dám để anh Conan cứ cậu cậu tớ tớ mãi, chắc hôm họp mặt Conan mới biết Kitten là female. Sorry anh nhé, nhưng Kitten vẫn nhớ vụ làm mối em gái cho anh hihi ( Anh Nipvn à, Kitten có 2 em gái cơ đừng giật mình nhé :leu: )
Còn rất nhiều ấn tượng mà Kitten đã cảm nhận được qua WKT offline và online, Kitten không thể nói hết ra đây được. Nhưng đúng là kể từ khi có WKT Kitten chăm chỉ đi làm sớm hơn để online ( mà cũng được lòng xếp nữa hihi, một công đôi ba việc mà ), mọi người trong phòng không hiểu nổi sao Kitten lại ôm cái máy tính cả ngày chẳng chịu dời - thế mới biết bây giờ Kitten bị NGỘ WKT rùi !

:lol2

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Anh nip ơi ời, anh viết tiếp đi vậy, em mở hàng không ăn khách lắm, hihi

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
Điều đầu tiên mà em muốn nói là kể từ khi được trở thành thành viên của wkt em đã ..mạnh dạn hơn nhiều và tầm nhìn cũng xa hơn. Do vậy đó là điều đầu tiên em muốn cám ơn wkt.
Nhiều người bảo rằng em hợp với kế toán, bản thân em thì không biết được, em chỉ thấy rất tâm đắc với một ai đó đã nói rằng làm kế toán như nấu một món ăn ngon, phải hợp khẩu vị với tất cả mọi người. Nhưng khổ nỗi đối với em kế toán thì chưa được làm còn nấu ăn thì luôn luôn... :wall .
Hôm trước được đi họp mặt wkt em đã rất vui, mọi người thật thoải mái và không hề làm em có bất cứ một cảm giác nào khó chịu cả, ngược lại càng làm cho em phải cố gắng học tập nhiều điều để có thể sử dụng lợi ích của wkt nhiều hơn nữa. Đặc biệt, các anh Hyper, anh Phương, bác Haiau, anh Thanh....không giống như trong trí tưởng tượng của em là những người chỉ biết đế công việc, rồi còn chị kitten nữa, lúc đầu em hình dung chị là một ..boy cơ, anh conan thì hơi hơi giống như ...cônan cho nên cũng không bất ngờ lắm. À, nhắc đến đây em kể cho mọi người biết, khi trên đường đi sang quán hương quê, bọn em đặt cho anh Hà_Hyper là conan Hải Phòng, cũng không hiểu vì sao nữa, có lẽ vì anh có một điểm gì đầy khiến cho bọn em ( em và chị bạn đi cùng) có thiện cảm ngay từ đầu. Chính vì thế mà để khỏi bị lạc nên bọn em đã ..bám càng anh đấy chứ.
Còn nhiều điều em muốn viết nữa lắm, nhưng vì cái bụng của em nó dục rồi cho nên em xin phép dừng tại đây, em rất mong nhận được sự chỉ giáo của các anh các chị nhiều. :thank :thank
To chị Kitten: chị ơi, hôm trước em không đi xem phim được, tiếc quá, tiếc quá. Vì em không nghĩ là mình nên rút lui chứ có 2 cái vé mà..có đến 5 người thì mỗi người nửa vé cũng không được nữa là..., ai dè nhiều người cùng ý tưởng với mình quá. Cái kiểu này chắc lần khác em sẽ là người ..nhường nhịn cuối cùng thôi, ( khi ấy kiểu gì mà sự nhường nhịn của mình chả được.. đền đáp. :lol :lol )

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Tới lượt f_k, thực ra thì trước đây qua một người bạn cùng học hồi phổ thông (khoảng tháng 11 năm 2003) f_k đã vào WKT và đăng ký một tài khoản là "trai_ham_hoc" nhưng sau đó vì có nhiều lý do thứ nhất là dạo đó cũng hơi bận lại chưa biết nhiều lắm về mạng và máy tính, chưa biết chát chít là gì cả, với lại cũng nghĩ là có vẻ như không thiết thực lắm :). Thời gian vừa rồi f_k có một sự cố về tâm lý :il
nên hay ra hàng net ngồi, rồi lại vào WKT đăng ký một tài khoản mới (fooly_kid) rồi dạo qua các forum thấy mình thật ngốc bây giờ mới thấy những cái bổ ích của trang web này. Hôm đi offline thực ra f_k cũng đã rất phân vân vì mình chưa đi làm có biết gì đâu mà tham dự, với lại đi có khi chỉ tổ làm cho mọi người vướng víu. Sau khi nói chuyện với AC (lúc đầu f_k cũng nghĩ AC là con trai :wall. sau thi biết là... ) Chị ấy mọi người rất ủng hộ mọi người tham gia, thế là f_k quyết định đi. Hôm đó thật vui và mệt :il, và còn nhiều điều nữa mà f-k không nói hết được (hôm nay ngồi hàng net nhiều quá). Hy vọng là lần offline sau gặp được nhiều người hơn nữa..
Cảm ơn AC, cảm ơn mọi người !!
Chúc WKT ngày càng lớn mạnh!
(và có nhiều couple của WKT ra đời)
:two: :two: :two:
Hôm nay mưa nhiều buồn quá!

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Mình thì mới làm mem của wkt thôi - 2 tháng thì phải.
Tình cờ là mấy bạn trong phòng kế toán "lôi" mình vào. Giờ thì ngày nào cũng lướt qua 1 lúc chơi. (khi không bận lắm thì cũng lượn lờ ở đây kha khá)

Mình muốn type linh tinh ở đây 1 chút. - chủ đề ấn tượng về nhau mà.

chúng ta đang có 1 anhchuot, viết tắt là AC. Thế AC có "ý kiến" gì không khi thấy có vị có ID là overAC?????? :a3

fooly kid = f_k eo ôi, đừng viết tắt thế....... dễ ... hiểu lầm. :chuoi

kitten - có phải là hồi đầu định dọa anhchuot chơi không nhỉ? vì mèo thì ăn thịt chuột. Hihi........ :leu:

Vualua - chưa lừa được ai cả.... khổ thân. :cool

ISO nghe đã thấy "standard" rồi. :cool

Sans frontiere. Nghe thì là không biên giới đấy nhưng mà trong list của mình mình type là "Sán chỉ" cho dễ nhớ..... :sorry

Sunflower = anh Hòa - đồ rằng tên "darling" của anh ấy là Dương -> nên anh ấy là hoa hướng dương. hehe :eek:k

Bạn nào có những ấn tượng gì nữa về những cái nick hay những kỷ niệm gì thì nối dài topic này đi

have fun.

ketoan@

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Originally posted by ketoan@@Jul 19 2004, 02:18 PM
chúng ta đang có 1 anhchuot, viết tắt là AC. Thế AC có "ý kiến" gì không khi thấy có vị có ID là overAC?????? :a3
Em không có ý gì đó như anh Ketoan@ nói đâu đấy!
Lúc em đăng ký vào đâu có biết anh chuột thường viết tắt thành AC đâu!!
Em vào đây vì cũng muốn cập nhật thêm kiến thức kế toán của mình và thật sự thì nó thành một thứ không thể thiếu khi bật máy. Em thật tình ghét kế toán mặc dù đang làm việc này và mong muốn mình sẽ tìm được thứ gì đó hơn cả kế toán và có thể nói là em đã tìm được điều đó trong WKT này (overAC = over accounting).
Em có ấn tượng với rất nhiều người trong WKT này mà kể ra chắc phải cả ngày mới hết (mỗi người một phải có bài ấn tượng). Cái hơn cả kế toán mà em tìm thấy chính là sự nhiệt tình, sự yêu nghề của các anh chị trong WKT này. Em hi vọng rằng em sẽ không phải ghét nghề này nữa!
Nhưng dù sao đi nữa, dù thể nào đi nữa em cũng rất thích WKT.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Lâu lâu mới ghé qua mục tâm sự, bài này đầu tiên tưởng ku Nip nó bàn về nhậu - Ấn tượng về nhau - thì mình lầm tưởng là Ấn tượng về nhậu nên chẳng bao giờ ghé thăm cả, mình sợ nhậu lắm :leu: .

Đọc xong các bài viết của các bạn mà mình cảm thấy thoải mái hẳn lên, mấy hôm nay diễn đàn um tùm, mình cũng rất buồn, ban quản trị thì ai cũng bận bịu việc riêng của người đó, HyperVN cứ có cảm giác mình đang độc diễn, hơi hơi chán, đọc lại mấy bài này cho nó có cảm hứng và mình thấy thật sự WKT còn có quá nhiều người tâm huyết, còn có quá nhiều việc phải làm.

Mình đã được gặp nhiều thành viên WKT qua đợt offline vừa qua, và ấn tượng lớn nhất của mình là sự nhiệt tình của mọi người, Anh Vualua, Anh HaiAu, Anh Suf chị Nhung, Anh Trung, Phương, Hồng Hải vv.. những người thuộc nhóm có kinh nghiệm và thời gian công tác là những người không thể thiếu của WKT, nhưng những bạn trẻ như Cam_to, OverAC, FoolyKid, AnhChuot, Margarita, Mina, Hiepdat (tuyetto) vv... mới là những người thổi lửa cho WKT, chúng ta đã biết nhau gần hết, không có gì khác biệt giữa tôi và bạn, may ra sự khác nhau là lòng nhiệt tình.

Các bạn ơi, hãy cố giữ cho WKT tồn tại nhé, đó là điều HyperVN muốn nói, chúng ta không còn là những nick ảo trên mạng, không chỉ là một cái tên (giống như Sans hay ai đó), chúng ta tạo dựng nên diễn đàn và hoạt động với mục đích tốt đẹp là vun đắp cho kiến thức của chính chúng ta và những người bạn trong nghề.

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
uh, ấn tượng về Wêbktoan thì nhiều lắm nhưng những ngày tháng ở Đà nẵng tụ tập cùng anh Hà và bé Dung thì cũng khó quên.
Ra ngoài này ấn tượng nhất cũng là AC. Mình chẳng biết viết gì cả nhưng cô nàng Suongdemvt cung thú vị ra phết, mong rằng sẽ gặp nhau dài dài và là cầu nối giữa Webketoan miền trung và Webketoan miền bắc.

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
uh, ấn tượng về Wêbktoan thì nhiều lắm nhưng những ngày tháng ở Đà nẵng tụ tập cùng anh Hà và bé Dung thì cũng khó quên.
Ra ngoài này ấn tượng nhất cũng là AC. Mình chẳng biết viết gì cả nhưng cô nàng Suongdemvt cung thú vị ra phết, mong rằng sẽ gặp nhau dài dài và là cầu nối giữa Webketoan miền trung và Webketoan miền bắc.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Một thời để nhớ!

Đang lang thang lại chui lọt vào đây, mới hay... topic hay thế này mà đã bị lãng quên... từ 2 năm nay! Hôm nay let xin phép được đặt một tay vào đây để khai hoang nhé!

Mình biết đến trang web này là nhờ một anh đồng môn và cũng là đồng nghiệp ngày ấy. Rồi let biết đến những con người vô cùng giản dị đã tạo ra được một sân chơi bổ ích như thế này là cũng nhờ anh ấy đã động viên let đến tham gia offline cùng mọi người.

Đi một lần để rồi nhớ mãi.... giây phút bỡ ngỡ ban đầu ấy! Ôi những con người dễ thương, vui tính....

Một anh admin VNGeek (Hải Tâm) - người ít nói nhưng lại hay cười, mà nụ cười sao ư là hiền rứa không biết. Nhưng... nhìn là biết bác Hải Tâm đã có... xích rồi nên ra về không dám mộng mơ... HI HI

Một anh Virgin vui tính nhưng cũng nói hơi ít... hình như ngày ấy anh còn là "giai tơ" nên... mắc cỡ... luôn cười mím chi với 4 mem nữ thui HI HI có phải không anh?!

Một chị DoNgoc78 (Mina) hay cười hay nói, hình như hôm ấy chị là người nói nhiều nhất. Nhưng... ấn tượng nhất là cái khoản... được chị Mina cho miễn tiền nước vì.... hoàn cảnh SV. Hihi

Một leloanbt, vothuyen, dragon...

Buổi offline ngày ấy, chỉ có hơn 10 mem với hơn 2 giờ gặp mặt nhưng... đã để lại ấn tượng trong mình đến giờ phút này! Sau này, mình cũng thường xuyên tham gia offline và sinh nhật wkt hơn và rồi gặp thêm vài cái nick ấn tượng như:

Bác PAT, một ông anh mũm mĩm, có lối kể chuyện rất đặc biệt...thu hút... các mem nữ! Mỗi một câu chuyện anh kể là một bài học mà chúng tôi phải ghi nhận vào sổ tay để....ứng dụng thực tiễn vào công việc, vào cuộc sống.

Một Cothant còm nhom cao khều như... tre đầu làng. Nhưng vui tính và cực kỳ dễ thương với cái mem nữ, luôn ưu tiên, luôn được lòng các mem nữ! Hic ngày ấy... trong đám lăn quăn đó... có mình HI HI

Một Xuân Thắm, vui tính... làm bạn với bác PAT :error:

Ôi giờ mà ngồi kể ra...chắc phải qua năm sau nhỉ!

Nói chung... các mem trên wkt ai cũng dễ thương hết, ai cũng vui tính, ai cũng chơi hết mình, ai cũng.... ấn tượng hết! HI HI

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA